Chủ đề Suy tim độ 2
Chủ đề Suy tim độ 2
Trang chủ Chủ đề Suy tim độ 2

Danh sách bài viết

Slide item
Tại sao cùng chế độ ăn nhạt cho bệnh nhân suy tim lại có 2 con số khác nhau và khi chế biến số g muối lại giảm đi?
Em chào bác sĩ, em vừa đọc được thông tin về chế độ ăn cho bệnh nhân suy tim của bệnh viện, em thấy rất bổ ích trong việc xây dựng một chế độ ăn phù hợp với bệnh này. Tuy nhiên, em muốn hỏi bác sĩ một vấn đề mà em đang thắc mắc chưa biết tìm đáp án ở đâu.
Xem thêm
Slide item
Sử dụng thiết bị hỗ trợ thất điều trị suy tim giai đoạn 3: Những điều cần biết
Trong điều trị suy tim giai đoạn 3, ngoài các biện pháp dùng thuốc và điều chỉnh lối sống, các bác sĩ còn xem xét đến hướng dùng thiết bị hỗ trợ thất trái. Một trong số đó là thiết bị hỗ trợ thất - thường được chỉ định ở bệnh nhân suy tim nặng hoặc giai đoạn cuối.
Xem thêm
Slide item
Suy tim có mấy cấp độ và mức độ nào là nhẹ, là nặng?
Suy tim là một bệnh lý nghiêm trọng, ảnh hưởng rất nhiều đến cuộc sống cũng như sinh hoạt của bệnh nhân. Suy tim được phân thành nhiều cấp độ, từ nhẹ đến nặng với các triệu chứng tăng dần. Vậy suy tim có mấy cấp độ nặng, nhẹ?
Xem thêm
Slide item
Sau bao lâu suy tim độ 1 tiến triển thành suy tim độ 2?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho hỏi, sau bao lâu suy tim độ 1 tiến triển thành suy tim độ 2? Mong bác sĩ tư vấn giúp, tôi xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Sử dụng máy tạo nhịp phá rung điều trị suy tim giai đoạn 3: Những điều cần biết
Trong điều trị suy tim giai đoạn 3, bên cạnh biện pháp dùng thuốc và điều chỉnh lối sống, các bác sĩ sẽ cân nhắc đến hướng dùng thiết bị hỗ trợ. Một trong số đó là máy tạo nhịp phá rung (Implantable Cardioverter Defibrillator - ICD).
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe