......

Tiết dịch đầu vú kèm máu có phải do tác dụng phụ của thuốc điều trị viêm gan B không?

Hỏi

Xin chào bác sĩ! Gần đây em có dùng thuốc điều trị viêm gan B. Trường hợp em là viêm gan mạn tính. Bác sĩ nói là phải uống thuốc điều trị trong 3 năm, nhưng sau khi dùng thuốc gần 1 năm thì em lại có triệu chứng tiết dịch đầu vú có lẫn máu. Sau khi em đi siêu âm thì bác sĩ có nói bên trong có một tuyến sữa to hơn những tuyến sữa khác và dịch máu tiết ra từ tuyến sữa đó. Xin hỏi có phải nguyên nhân là do em uống thuốc viêm gan không ạ? Em xin cảm ơn!

Câu hỏi khách hàng ẩn danh

Trả lời

Chào em! Trường hợp của em đang điều trị viêm gan siêu vi B, nhưng em không nói rõ thuốc hiện đang sử dụng là gì? Đối với bệnh viêm gan siêu vi B thường điều trị thuốc có thể là Lamivudin, Entercavir hoặc Tenofovir, các loại thuốc này thường không gây tác dụng phụ tiết sữa, tiết dịch máu. Do vậy, em nên đến cơ sở y tế để điều trị bệnh lý tuyến vú nhé.

Em có thể đến tại các phòng khám, bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec trên toàn quốc để được bác sĩ tư vấn thêm nhé.

Cảm ơn em đã tin tưởng Vinmec! Rất mong có thể gặp em để được tư vấn cụ thể hơn.

Được giải đáp bởi Bác sĩ chuyên khoa I Lê Nguyễn Hồng Trâm - Bác sĩ Nội tiêu hóa - Khoa Khám bệnh & Nội khoa - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Nha Trang.

120 lượt đọc

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan