......

Nôn ói liên tục và nóng bụng sau khi uống thuốc điều trị vi khuẩn HP có nên đổi thuốc không?

Hỏi

Chào bác sĩ! Cháu uống thuốc trị vi khuẩn HP nhưng bị nôn ói liên tục và bụng thường nóng ạ. Mặc dù cháu chỉ uống đúng 1 liều duy nhất ạ. Bác sĩ có thể tư vấn cho cháu, cháu bị nôn ói liên tục và nóng bụng sau khi uống thuốc điều trị vi khuẩn HP có nên đổi thuốc không ạ? Rất mong bác sĩ tư vấn, cảm ơn bác sĩ!

Thái Thị Huyền (2002)

Trả lời

Chào cháu, bác sĩ xin được giải đáp câu hỏi: “Nôn ói liên tục và nóng bụng sau khi uống thuốc điều trị vi khuẩn HP có nên đổi thuốc không?” như sau:

Cháu đang uống thuốc điều trị HP nhưng không nói rõ là những thuốc gì, trường hợp dùng thuốc mà cháu nôn ói liên tục có thể đổi thuốc khác, tuy nhiên cháu cần tư vấn bác sĩ điều trị hoặc bác sĩ chuyên khoa Tiêu hóa trước khi đổi thuốc. Chúc cháu mau khỏe

Cháu có thể đến cơ sở y tế gần nhất hoặc Bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để được các bác sĩ thăm khám và tư vấn kỹ hơn. Trân trọng!

Để đặt lịch khám tại viện, Quý khách vui lòng bấm số HOTLINE hoặc đặt lịch trực tiếp TẠI ĐÂY. Tải và đặt lịch khám tự động trên ứng dụng MyVinmec để được giảm ngay 20% phí khám bệnh lần đầu trên toàn hệ thống Vinmec (áp dụng từ 1/8 - 30/9/2022). Quý khách cũng có thể quản lý, theo dõi lịch và đặt hẹn tư vấn từ xa qua video với các bác sĩ Vinmec mọi lúc mọi nơi ngay trên ứng dụng.

Được giải đáp bởi Thạc sĩ, Bác sĩ Tạ Quế Phương - Bác sĩ Tiêu hóa - Nội soi - Khoa Nội tổng hợp, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City

187 lượt đọc

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan