Chủ đề Chỉ số siêu âm thai thai nhi 32 tuần
Chủ đề Chỉ số siêu âm thai thai nhi 32 tuần
Trang chủ Chủ đề Chỉ số siêu âm thai thai nhi 32 tuần

Danh sách bài viết

Slide item
Làm thế nào để tính ngày dự sinh chuẩn nhất khi kinh nguyệt không đều?
Chào bác sĩ! Hiện nay em đang mang thai tuần 21, ngày dự sinh ngày 26/7/2020, do chu kỳ kinh nguyệt không đều nên em không biết tính ngày mang thai ạ, nếu tính ngược lại thì em thụ thai ngày 20/10/2019, trong thời gian trước ngày 20/10 em có quan hệ với chồng em, ngày 26/10 em có bị 1 người cưỡng bức. Bác sĩ cho em hỏi thì với tuổi thai của em như vậy thì thai của em có nguy cơ cao là của người khác chồng em không ạ?
Xem thêm
Slide item
Thai 37 tuần có khoảng rộng hố sau là 15mm, phải làm thế nào?
Tôi đang mang thai tuần 37 (36 tuần 3 ngày) siêu âm cho khoảng rộng hố sau thai là 15mm- tăng so với lúc 34 tuần (13,5) và tuần 32 là 10,9 mm. Trước đó tôi khám tuần thai 28 trở về trước thì kết quả này dưới 10. Tôi phải làm gì và sau sinh cần làm các xét nghiệm gì cho bé ạ?
Xem thêm
Slide item
Mang bầu 6 tuần đã có phôi 4mm nhưng chưa có tim thai có hy vọng không
Chào bác sĩ, bác cho cháu hỏi thai cháu hiện nay được 6 tuần 1 ngày, kích thước 21×18mm, có phôi thai 4mm, có yolksac, crl 5mm, nhưng cháu siêu âm đầu dò thì chưa có tim thai, bác sĩ tư vấn giúp cháu mang bầu 6 tuần đã có phôi 4mm nhưng chưa có tim thai có hy vọng không ạ? cháu mong con hơn 2 năm, và cháu có thai lần đầu ,giúp cháu với ạ.
Xem thêm
Slide item
Chậm kinh 17 ngày, siêu âm thấy túi thai 3mm có bình thường không?
Chào bác sĩ! Kỳ kinh nguyệt của em không đều và dài ngày, thường 40-50 ngày. Em trễ kinh 17 ngày (tức là ngày thứ 47 tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối) thì thử que lên 2 vạch. Em có siêu âm đầu dò thì bác sĩ kết luận có 1 túi thai sớm khoảng 3mm. Bác sĩ cho em hỏi chậm kinh 17 ngày, siêu âm thấy túi thai 3mm có bình thường không và thai của em tính là bao nhiêu ngày tuổi rồi ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe