Chủ đề Da khô
Chủ đề Da khô
Trang chủ Chủ đề Da khô

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 6 tháng nổi mẩn đỏ li ti ở cổ nguyên nhân là gì?
Chào bác sĩ, Bé nhà em 6 tháng tuổi, hiện tại, bé xuất hiện vùng mẩn đỏ ở cổ, có lúc nhìn thấy các hạt li ti trên vùng da cổ, bề mặt da bị khô, tình trạng này cứ lặn được vài ngày rồi lại nổi lên lại nhất là những ngày thời tiết nắng nóng nhiệt độ cao, bé bị cũng 1 tháng nhưng không thấy đỡ. Em đã cho bé đi khám và bác sĩ bảo là cơ địa da khô nên kê đơn thuốc bôi là Vaseline rose. Vậy bác sĩ cho em hỏi, trẻ 6 tháng nổi mẩn đỏ li ti ở cổ nguyên nhân là gì? Điều trị như thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để sinh con ra không bị bệnh da khô từ mẹ?
Bác sĩ cho em hỏi ạ. Vợ em bị bệnh da khô di truyền ở tay và chân, da như da rắn. Bệnh này di truyền từ đời bà ngoại nên bọn em lo lắng sinh con ra cũng sẽ bị bệnh nên chưa dám sinh ạ
Xem thêm
Slide item
Da hỗn hợp thiên dầu có mụn nên dùng dưỡng ẩm như thế nào?
Em muốn hỏi là da đang có mụn thì nên dùng dưỡng ẩm của hãng nào mà giá bình dân chất lượng tốt ạ. Da em là da hỗn hợp thiên dầu ạ.
Xem thêm
Slide item
Ngứa, bong tróc da quanh mũi nguyên nhân là gì?
Em bị ngứa rát đỏ, da khô và bong tróc da thành mảng quanh vành mũi, chân mũi, sau khi các lớp da bong tróc kèm theo tiết dịch. Vậy bác sĩ cho em hỏi ngứa, bong tróc da quanh mũi nguyên nhân là gì? Điều trị như thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Làm sao để trị khỏi khô da vảy cá?
Em bị khô da vảy cá. Bác sĩ cho em hỏi làm sao để trị khỏi khô da vảy cá? Em nên dùng thuốc gì? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Aquaphilic Ointment: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Thuốc Aquaphilic Ointment có tính chất như một loại thuốc mỡ ngậm nước hay là một loại kem nền chất dầu dạng nước cao cấp, không chứa hương liệu, kể cả khi che khuyết điểm. Đây là một sản phẩm thích hợp cần thiết dùng để chăm sóc da liên quan đến mùa đông khô.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Aveeno: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Hiện tượng khô da, da bong tróc gây nhiều khó chịu cho người mắc phải tình trạng này. Khi đó việc sử dụng các thuốc trong đó có thuốc Aveeno vừa giúp điều trị vấn đề da, vừa cho tác dụng như một loại kem dưỡng ẩm da, giúp người bệnh giải quyết đáng kể sự khó chịu. Vậy Aveeno là thuốc gì và sử dụng thuốc như thế nào?
Xem thêm
Slide item
Thuốc Hydrocerin: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Thuốc Hydrocerin là kem bôi ngoài da giúp dưỡng ẩm, sử dụng trong các trường hợp da khô, kích ứng, thô ráp, ngứa,... Các chất thân nước và thân dầu trong thuốc Hydrocerin sẽ giúp da giữ nước, từ đó da trở nên mềm mại, mịn màng hơn.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Flanders: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Flanders (tên generic Balsam Peru-Zinc Oxide) là một loại kem dưỡng ẩm, giúp điều trị và ngăn ngừa da khô, ngứa hoặc bị kích ứng nhẹ, rất tốt cho trẻ bị hăm tã. Flanders hoạt động bằng cách tạo một lớp dầu ở lớp ngoài cùng của da để giữ nước lại bên trong.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Eletone: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Thuốc Eletone được sử dụng như một loại kem dưỡng ẩm để điều trị hoặc ngăn ngừa da khô, da thô, có vảy, da ngứa và da kích ứng như hăm tã, da bỏng do xạ trị.
Xem thêm
Slide item
Ceradan là thuốc gì?
Ceradan được bào chế dưới dạng kem bôi ngoài da. Có tác dụng dưỡng ẩm, giúp da duy trì độ ẩm phù hợp, hạn chế khô da. Đây là dạng kem dưỡng ẩm thích với loại da và mọi lứa tuổi.
Xem thêm
Slide item
Công dụng của thuốc Lotusalic
Lotusalic là một dạng thuốc dùng để bôi trên da, có tác dụng cho bệnh ngoài da. Tuy nhiên cần lưu ý chỉ dùng thuốc cho vùng da không có vết thương hở. Đồng thời cần lưu ý dược tính thuốc để tránh những tác dụng phụ nguy hiểm cho da đặc biệt là sức khỏe.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe