Chủ đề Động thai
Chủ đề Động thai
Trang chủ Chủ đề Động thai

Danh sách bài viết

Slide item
Uống thuốc an thai không đỡ phải làm sao?
Xin chào bác sĩ. Cho em hỏi: Hiện tại em đang mang bầu được gần 8 tháng . Mấy hôm nay em bị đau bụng trên bên phải, em có đi siêu âm và bác sĩ đã chẩn đoán em bị động thai. Sau đó, em có mua thuốc an thai về uống mấy ngày rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn đau. Vậy liệu có ảnh hưởng gì không ạ?
Xem thêm
Slide item
Tại sao uống thuốc chống động thai vẫn đau bụng, ra máu âm đạo?
Em hiện tại mang thai tuần 5 nhưng từ đêm hôm trước em có hiện tượng ra một ít máu nâu đen, đến sáng thì ra rất nhiều máu đỏ kèm dịch nhờn. Em đã đi khám và được chẩn đoán bị động thai, cần nghỉ ngơi và uống thuốc. Nhưng sau khi uống thuốc, nghỉ ngơi em vẫn bị đau bụng dưới theo từng cơn và rỉ máu âm đạo. Bác sĩ cho em hỏi em như vậy là do đâu ạ? Mong bác sĩ cho em lời khuyên.
Xem thêm
Slide item
Xuất hiện khối echo trong thai kỳ có nguy hiểm đến thai nhi không?
Chào bác sĩ. Thai em được 14 tuần, em có đi siêu âm bác sĩ bảo là có khối echo kém 14*20*25mm và chẩn đoán bị động thai. Em được kê thuốc đặt dưỡng thai.
Xem thêm
Slide item
Siêu âm nhiều lần có ảnh hưởng đến thai nhi không?
3 tháng đầu em bị động thai, em thường xuyên bị đau bụng nên khoảng 10 ngày em đi siêu âm thai một lần. Em rất lo lắng về vấn đề siêu âm nhiều lần.
Xem thêm
Slide item
Uống thuốc trong giai đoạn mang thai liệu có ảnh hưởng gì không?
Em hiện tại mang thai tuần thứ 6 và có dấu hiệu bị động thai. Em đã đi khám và được kê thuốc cho uống. Bác sĩ cho em hỏi uống thuốc trong giai đoạn mang thai liệu có ảnh hưởng gì không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đi tiểu nhiều kèm theo đau lưng sau khi uống và đặt thuốc dưỡng thai có nguy hiểm không?
Em có thai được 5 tuần, siêu âm bác sĩ chẩn đoán động thai và bong tách 30%, bác sĩ cho thuốc đặt và uống. Sau 2 ngày uống thì em bị đi tiểu nhiều kèm theo đau lưng. Bác sĩ cho em hỏi, đi tiểu nhiều kèm theo đau lưng sau khi uống và đặt thuốc dưỡng thai có nguy hiểm không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em.
Xem thêm
Slide item
Siêu âm thai có khối echo kém ở cực dưới màng đệm và khối echo trống ở buồng tử cung có nguy hiểm không?
Cực dưới màng đệm có vùng echo kém đường kính: 17x21mm. Buồng trứng( P): Có khối echo trống, kích thước : 46x48x53 bờ ngoài đều, bờ trong thành u trơn láng, không vách không chồi, không phần đặc, không bóng lưng. Bác sĩ nói là động thai 10% và cho thuốc uống và đặt và em có hẹn tái khám. Ngày 20/10/2020: Thì kết quả là quanh túi thai có màng đệm có khối echo kém chiếm #40% chu vi túi thai. Buồng trứng: Có khối echo trống, kích thước : 43x47x52 mm, cùng đồ có dịch ít : (9g20), bụng không có dịch. Bác sĩ lại cho thuốc đặt hậu môn và nói nghỉ ngơi ạ. Xin hỏi bác sĩ, siêu âm thai có khối echo kém ở cực dưới màng đệm và khối echo trống ở buồng tử cung có nguy hiểm không ạ?
Xem thêm
Slide item
Đau bụng dưới kèm trễ kinh có phải mang thai không hay do hành kinh?
Vợ chồng em quan hệ được gần 3 tuần, sau thời gian quan hệ em hay bị mỏi lưng, đau lâm râm bụng dưới và khó chịu chỗ chấn thuỷ. Khi trễ kinh 2 ngày thì em có thử que thì thấy có 1 vạch đậm và 1 vạch rất mờ, đến hôm nay là trễ kinh 5 ngày nhưng sáng nay em đau bụng đi vệ sinh là có ra máu như có kinh, bụng vẫn đau âm ỉ. Đến giờ mỗi khi đi vệ sinh thì cũng ra ít máu. Bác sĩ cho em hỏi hỏi đau bụng dưới kèm trễ kinh có phải mang thai không hay do hành kinh? Chu kỳ kinh của em đều, nếu không thì cũng có sớm hơn chứ ít khi bị trễ kinh. Em rất lo lắng không biết phải là bị sảy thai rồi không. Nếu đi siêu âm mà sảy rồi thì có biết được không thưa bác sĩ?
Xem thêm
Slide item
Thai IVF tụ dịch bên dưới màng đệm có sao không?
Em làm IVF, chuyển phôi 7/1/2021. Kết luận: 1 túi thai trong tử cung, 5-6 tuần + động thai. Nội mạc: lòng tử cung có 1 túi thai Gs = 19mm, yolksac (+), tim thai (+), crl =1,2mm, bờ co thắt, bên trái dưới màng đệm có hình ảnh tụ dịch. Kích thước (12×13)mm. Cho em hỏi bác sĩ thai IVF tụ dịch bên dưới màng đệm có sao không ạ?
Xem thêm
Slide item
Mang thai 20 tuần bị động thai có sao không?
Tuần thứ 20, em đi siêu âm thai định kỳ thì phát hiện động thai nhẹ. Em không bị đau bụng hay chảy máu gì cả. Vậy bác sĩ cho em hỏi mang thai 20 tuần bị động thai nhẹ có sao không? Em phải làm gì để khắc phục?
Xem thêm
Slide item
Thai nhỏ, yếu kèm ra máu có sao không?
Thứ 2 vừa rồi, cháu đi khám bác sĩ bảo có thai nhưng thai nhỏ và yếu, bác sĩ chẩn đoán là động thai. Hôm nay, cháu bị ra máu. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi thai nhỏ, yếu kèm ra máu có sao không? Cháu từng bị sảy thai sớm
Xem thêm
Slide item
Thai phụ thiếu ối giai đoạn sớm có ảnh hưởng gì?
Em 36 tuổi, đang có thai và bị ra huyết nâu đen 2 tuần này kèm theo đau bụng bên trái nhưng không thường xuyên. Ngày 3/9 em có đi khám và siêu âm, kết quả siêu âm là tử cung có hình túi thai, bờ đều, bên trong có 1 phôi thai sống, có tim thai. Kích thước túi thai 16*10*14mm, MSD 14mm, CDPT 13mm. Cạnh túi thai có cấu trúc echo hỗn hợp, kích thước 11*11mm (15% chu vi túi thai). Thai 7 tuần 4 ngày. Thiếu ối giai đoạn sớm. Xin hỏi bác sĩ thai phụ thiếu ối giai đoạn sớm có ảnh hưởng gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe