Chủ đề Gan mật tụy
Chủ đề Gan mật tụy
Trang chủ Chủ đề Gan mật tụy

Danh sách bài viết

Slide item
Kết quả bước đầu triển khai ghép gan từ người cho sống dùng mảnh ghép gan phải tại Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City
24 bệnh nhân được ghép gan từ người cho sống tại Vinmec từ tháng 4.2017 - 1.2019. Người hiến (tuổi từ 21- 49), nhóm máu tương đồng (1 ca khác biệt nhóm Rh). Người nhận tuổi từ 9 - 66, tỉ lệ nam:nữ là 19:5.
Xem thêm
Slide item
Kết quả cắt gan phải từ người hiến sống tại bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City
Chỉ định ghép gan ngày càng được mở rộng, nhu cầu gan ghép ngày càng gia tăng trên thế giới nói chung.
Xem thêm
Slide item
Tiết dịch đầu vú kèm máu có phải do tác dụng phụ của thuốc điều trị viêm gan B không?
Xin chào bác sĩ! Gần đây em có dùng thuốc điều trị viêm gan B. Trường hợp em là viêm gan mạn tính. Bác sĩ nói là phải uống thuốc điều trị trong 3 năm, nhưng sau khi dùng thuốc gần 1 năm thì em lại có triệu chứng tiết dịch đầu vú có lẫn máu.
Xem thêm
Slide item
Vàng mắt và tụt huyết áp có phải là triệu chứng của các bệnh về gan?
Chào bác sĩ e muốn hỏi về các hiện tượng sau đây của chồng em thì liệu có phải đã mắc bệnh về gan không ạ: mí mắt dày lên, lòng trắng trong mắt chuyển qua màu hơi vàng, hay mệt mỏi, chán ăn, huyết áp tụt xuống chỉ con 90/50. Rất mong nhận được sự tư vấn của bác sĩ, cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Có thể chữa viêm gan B bằng phương pháp lọc máu không?
Chào bác sĩ, em bị viêm gan B. Em khám ở một phòng khám đa khoa thì bác sĩ có nói em bị nặng nên phải lọc máu để tách virus ra. Em lo lắng quá, mong được bác sĩ tư vấn về vấn đề này ạ. Vì theo như em tìm hiểu trên mạng thì em không thấy nhắc đến vấn đề lọc máu khi mắc bệnh viêm gan B. Em rất mong nhận được hồi âm sớm của bác sĩ, cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Vôi gan 5mm có ảnh hưởng đến sức khỏe không?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi là bị vôi gan 5mm thì có ảnh hưởng đến sức khỏe và gây ra các bệnh thường gặp ở gan không ạ? Và uống thuốc có thể cải thiện không ạ? Em xin cảm ơn bác sĩ đã tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Viêm gan B thể ngủ điều trị như thế nào?
Chào bác sĩ! Hiện tại em có đi khám và bác sĩ có chẩn đoán em bị viêm gan B thể ngủ. Bác sĩ cho em hỏi có cách chữa hoặc điều trị nào đối với bệnh này không ạ?
Xem thêm
Slide item
Kết quả xét nghiệm HBeAg positive 59,27 có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ! Xin bác vui lòng cho tôi hỏi kết quả xét nghiệm HBeAg positive 59,27 (viêm gan B mạn tính) có nguy hiểm không? Mong bác sĩ giải đáp giúp tôi. Tôi xin cảm ơn bác sĩ nhiều.
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để con không bị lây viêm gan B từ bố?
Chào bác sĩ! Cháu bị viêm gan B mạn tính, nhưng vợ cháu không bị, hiện tại cháu muốn có con. Bác sĩ cho cháu hỏi làm thế nào để con không bị lây viêm gan B từ bố ạ? Mong bác sĩ tư vấn và cho cháu lời khuyên.
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Xét nghiệm chẩn đoán viêm gan B và viêm gan C
Xin chào bác sĩ! Mẹ tôi có làm xét nghiệm máu và có kết quả như sau: HBsAg: m tính 0,42 Total Anti HBc: Dương tính 0,01 Anti HCV: m tính 0,04 Vậy xin hỏi bác sĩ với kết quả xét nghiệm trên thì mẹ tôi có bị nhiễm viêm gan B và viêm gan C hay không? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Đánh giá kết quả xét nghiệm viêm gan B mạn như thế nào?
Chào bác sĩ. Em đi khám bệnh viện, bác sĩ cho em làm xét nghiệm viêm gan B mạn và làm định lượng, kết quả 8,3 *10^1 IU/ml. Xin hỏi bác sĩ kết quả như vậy là như thế nào ạ? Em xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Bệnh nhân xơ gan ăn nên uống thế nào?
Chào bác sĩ! Mẹ em bị bệnh xơ gan, phát hiện và điều trị cách nay được 9 năm. Hiện nay mẹ em bị giãn tĩnh mạch thực quản, không ra máu nội soi phát hiện được.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe