Chủ đề Hở van tim 2 lá
Chủ đề Hở van tim 2 lá
Trang chủ Chủ đề Hở van tim 2 lá

Danh sách bài viết

Slide item
Vì sao cao huyết áp có thể gây suy tim?
Tăng huyết áp là một trong những căn bệnh không lây nhiễm phổ biến nhất thế giới hiện nay nhưng về lâu dài, căn bệnh này lại là điều đáng lo ngại với rất nhiều những biến chứng trầm trọng trong đó có suy tim. Thực tế lâm sàng cho thấy có tới 90% nguyên nhân dẫn đến suy tim xuất phát từ bệnh tăng huyết áp.
Xem thêm
Slide item
Hở van tim 2 lá cấp độ 2/4, ung thư dạ dày giai đoạn 2 có nên mang thai không?
Bác sĩ cho em hỏi, vợ em bị hở van tim 2 lá cấp độ 2/4 và bị ung thư dạ dày giai đoạn 2 thì có nên mang thai và sinh đẻ hay không ạ?
Xem thêm
Slide item
Những vấn đề thường gặp trong tim mạch
Tim mạch là bệnh lý xuất hiện âm thầm và để lại nhiều hậu quả nghiêm trọng đối với tính mạng. Trong những năm trở lại đây, ở các nước phát triển trong đó có Việt Nam tỷ lệ tử vong do các bệnh tim mạch ngày một tăng. Trung bình cứ 4 người lớn ở Việt Nam, có ít nhất 1 – 2 người đã mang nguy cơ mắc bệnh tim mạch.
Xem thêm
Slide item
Đứt dây chằng van 2 lá
Đứt dây chằng, hở van tim 2 lá là bệnh lý tim mạch có thể xảy ra ở bất độ tuổi giới tính nào gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến hoạt động tim mạch và sức khỏe của người bệnh.
Xem thêm
Slide item
Hở van tim 2 lá 1,5/4 và 3 lá 2/4 có áp dụng phương pháp thay van 2 lá được không?
Chào bác sĩ. Hiện tại tôi bị tiểu đường typ 2, đường huyết hiện tại 12.7. Ngoài ra, tôi còn bị hở van 2 lá 1.5/4 và van 3 lá 2/4. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi với bệnh lý của tôi thì có áp dụng phương pháp thay van 2 lá được không? Mong bác sĩ tư vấn và cho tôi lời khuyên. Tôi xin cảm ơn bác sĩ nhiều ạ.
Xem thêm
Slide item
Hở van tim 3 lá 1/4 có nguy hiểm không ?
Hở van tim 3 lá là bệnh lý tim mạch với 4 mức độ từ nhẹ đến nặng trong đó hở van tim 3 lá 1/4 hay còn gọi là hở van 3 lá sinh lý có nguy hiểm không?
Xem thêm
Slide item
Hở van 2 lá 2.5/4, hở van 3 lá 1.5/4 có cần phẫu thuật tim không?
Chào bác sĩ! Tôi năm nay 35 tuổi. Đi siêu âm được chẩn đoán bị hở van tim 2 lá 2.5/4, hở van 3 lá 1.5/4, van động mạch phổi hở nhẹ, gan nhiễm mỡ độ 1, cao huyết áp.
Xem thêm
Slide item
Người hay mệt mỏi, khó thở, thở gấp do rối loạn thần kinh thực vật hay hở van tim gây nên?
Chào bác sĩ. Em năm nay 23 tuổi bị rối loạn thần kinh thực vật nhưng lúc em đi siêu âm tim thấy có để hở van 2 lá 1/4, hở van 3 lá 1/4. Em thường cảm thấy hay mệt, khó thở, thở gấp dồn dập và tim đập nhanh khi vận động bình thường như đi bộ ngắn hoặc tập thể dục nhẹ vài phút.
Xem thêm
Slide item
Người từng thay van tim 2 lá, sửa van 3 lá bị nhồi máu não nên điều trị thế nào?
Bố cháu đã mổ thay van tim 2 lá, sửa van 3 lá được 3 năm. Nhưng hiện tại bố cháu vừa tai biến bị nhồi máu não, hiện tại cơ thể yếu, tay chân run khó đi lại được.
Xem thêm
Slide item
Hở van tim 2 lá nên làm gì và ăn gì để bệnh cải thiện?
Chào bác sĩ ạ! Em bị bệnh hở van tim 2 lá được chục năm rồi. Gần đây em hay bị khó thở mệt mỏi. Bác sĩ cho em hỏi, hở van tim 2 lá nên làm gì và ăn gì để bệnh cải thiện? Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Hở van tim 2 lá 1/4 và 3 lá 2/4 có nguy hiểm không và nên điều trị thế nào?
Chào bác sĩ! Cách đây 4 tháng em vừa phẫu thuật cắt bỏ tuyến giáp (K giáp) và dùng liều i-ốt phóng xạ 30ml. Vừa rồi em đi tái khám và bác sĩ cho em chỉ định siêu âm tim.
Xem thêm
Slide item
Mạch thở không điều có nội tâm thu hở 1,5/4 van 2 lá, hở 1/4 van 3 lá có nặng không?
Bác sĩ cho cháu hỏi mạch thở không điều có nội tâm thu hở 1,5/4 van 2 lá, hở 1/4 van 3 lá có nặng không bác sĩ? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe