Chủ đề Liệt dây thần kinh số 7
Chủ đề Liệt dây thần kinh số 7
Trang chủ Chủ đề Liệt dây thần kinh số 7

Danh sách bài viết

Slide item
Bị liệt dây thần kinh số 7 không rõ nguyên nhân đã điều trị Đông y và Tây y không thấy tiến triển phải làm sao?
HỏiChào bác sĩ! Em bị liệt dây thần kinh số 7 mà không biết rõ nguyên nhân (có thể là do hay tắm đêm).
Xem thêm
Slide item
Méo mặt, mờ mắt phải, đau nửa đầu kéo dài phải làm sao?
Tình trạng hiện nay tôi đang bị liệt dây thần kinh số 7 và có kèm theo zona trong tai phải. Tôi đã điều trị gần 2 tháng nhưng hiện tại mặt vẫn méo, mắt phải mờ không nhắm được thường xuyên, đau nửa đầu mệt mỏi.
Xem thêm
Slide item
Liệt dây thần kinh số 7 sau khi khi châm cứu và xoa bóp, nửa mặt bị co cứng và không thể súc miệng có sao không?
Chào bác sĩ! Cháu bị liệt dây thần kinh số 7. Ban đầu chỉ có triệu chứng mất vị giác và miệng hơi méo nhẹ, vẫn có thể súc miệng hay nhắm mắt.
Xem thêm
Slide item
Chấn thương sọ não, liệt dây thần kinh 7 châm cứu không khỏi có phải phẫu thuật không?
Em bị chấn thương sọ não, rạn xương đá, liệt dây thần kinh số 7. Em đã châm cứu 1,5 tháng mà chưa đỡ nhiều. Bác sĩ cho em hỏi chấn thương sọ não, liệt dây thần kinh 7 châm cứu không khỏi có phải phẫu thuật không?
Xem thêm
Slide item
Liệt dây thần kinh số 7 có thể chữa khỏi hoàn toàn không?
Cháu bị liệt dây thần kinh số 7 mấy năm rồi, đã chữa khỏi khoản 60% nhưng đi chữa lại thì vẫn như cũ. Bác sĩ cho cháu hỏi liệt dây thần kinh số 7 có thể chữa khỏi hoàn toàn không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Liệt dây thần kinh số 7 có thể phục hồi được không?
Em bị liệt dây 7 ngoại biên từ nhỏ. Bác sĩ cho em hỏi liệt dây thần kinh số 7 có thể phục hồi được không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Có thể nhổ răng để niềng khi bị liệt dây thần kinh số 7 không?
Cháu bị liệt dây thần kinh số 7. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi có thể nhổ răng để niềng khi bị liệt dây thần kinh số 7 không? Vì cháu đi hỏi mọi người nói không nhổ được vì sẽ ảnh hưởng đến dây thần kinh. Mong bác sĩ tư vấn, cháu cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Liệt dây thần kinh số 7 kèm méo miệng có sao không?
Em trai em được dự đoán là liệt dây thần kinh số 7, méo mặt và méo miệng. Vậy bác sĩ cho em hỏi liệt dây thần kinh số 7 kèm méo miệng có sao không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Xử trí khi đột ngột bị liệt mặt, méo miệng
Mùa lạnh, đặc biệt là thời gian giao mùa xuất hiện khá nhiều các trường hợp liệt mặt, méo miệng do liệt dây thần kinh số 7. Mặc dù có khả năng hồi phục nhanh nhưng bệnh dễ để lại di chứng về thẩm mỹ nếu không được phát hiện và điều trị sớm.
Xem thêm
Slide item
Bỗng dưng méo mặt: Chớ coi thường
Méo mặt đột ngột là triệu chứng thường xảy ra khi thời tiết chuyển lạnh khiến nhiều người hoang mang với tình trạng bất thường này của cơ thể. Tuy nhiên thực tế thì bệnh không nguy hiểm đến tính mạng và sẽ khỏi sau khoảng 1-3 tháng nếu được chẩn đoán và điều trị sớm. Bên cạnh đó, lo ngại nhất của bệnh chính là biến chứng về vận động và thẩm mỹ về sau nếu không được điều trị sớm.
Xem thêm
Slide item
Liệt dây thần kinh số 7 có có thể chữa được không?
Liệt dây thần kinh số 7 15 năm có chữa lại được không?
Xem thêm
Slide item
Liệt dây thần kinh mặt, phải làm sao?
Dây thần kinh mặt hay dây thần kinh số VII là dây thần kinh chi phối vận động của cơ mặt và vùng cổ con người nhằm thực hiện các động tác nhăn trán, nhắm mắt, cười, huýt gió hoặc phồng má,... Mỗi thớ cơ trên mặt đều thể hiện cảm xúc tinh tế được điều khiển bởi các dây thần kinh này.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe