Chủ đề Nhiễm Covid 19
Chủ đề Nhiễm Covid 19
Trang chủ Chủ đề Nhiễm Covid 19

Danh sách bài viết

Slide item
Người mẹ nhiễm Covid 19 có nên cho bé bú sữa mẹ không?
Em mới sinh được 1 tuần. Sau khi nằm viện 3 ngày về nhà, sang ngày thứ 4, em test covid và có kết quả dương tính. Em muốn hỏi bác sĩ là người mẹ nhiễm Covid 19 có nên cho bé bú sữa mẹ không? Bé ị phân có màu đỏ và trắng đục, có nguy hiểm gì không ạ?
Xem thêm
Slide item
Nhiễm Covid 19 khả năng hồi phục là bao nhiêu và có nghiêm trọng không?
Mẹ cháu hiện đang ở nước ngoài. Bà mới phát hiện bị nhiễm Covid 19 và được chẩn đoán nhiễm 25% mỗi bên phổi. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi, mẹ cháu nhiễm Covid 19 khả năng hồi phục là bao nhiêu và có nghiêm trọng không ạ?
Xem thêm
Slide item
Khó thở, đau rát họng có phải dấu hiệu COVID-19 không?
Mấy ngày hôm nay, em cảm thấy khó thở, khi thở thì thấy khó khăn, họng thì cảm giác rát có lúc hơi đau nhẹ. Em lo lắng vì sợ là covid nên đang băn khoăn không biết là bị sao. Bác sĩ cho em hỏi khó thở, đau rát họng có phải dấu hiệu COVID-19 không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Xét nghiệm máu có biết được nhiễm covid hay không?
Con em đang bị sốt. Bác sĩ cho em hỏi xét nghiệm máu có biết được nhiễm covid hay không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Mất khứu giác sau test Covid có sao không?
Sau khi test Covid 19 thì tự nhiên mũi cháu không thể ngửi được bất kỳ mùi nào nhưng mũi không hề bị nghẹn. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi mất khứu giác sau test Covid có sao không? Phương pháp điều trị thế nào thưa bác sĩ? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Có thuốc điều trị mất khứu giác do nhiễm Covid không?
Em bị dương tính covid 19Em bị dương tính covid 19 nhưng em bị mất khứu giác. Vậy bác sĩ cho em hỏi có thuốc điều trị mất khứu giác do nhiễm Covid không? Em cảm ơn bác sĩ. nhưng em bị mất khứu giác. Vậy bác sĩ cho em hỏi có thuốc điều trị mất khứu giác do nhiễm Covid không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Đau người, mệt mỏi sau điều trị Covid tại nhà có sao không?
Em điều trị F0 tại nhà, có uống theo toa của 1 bác sĩ điều trị F0 khỏi bệnh nhà. Sau khi uống theo toa điều trị đã test lại và âm tính. Nhưng sau đó thì rất nhức người đau thịt, hiện thì buồn nôn và chướng bệnh, thở bị nhói, người mệt mỏi ạ. Theo toa thuốc thì em tra ra đa số là thuốc kháng sinh ạ. Bác sĩ cho em hỏi đau người, mệt mỏi sau điều trị Covid tại nhà có sao không? Bác sĩ tư vấn giúp em. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Đột nhiên ù tai kèm mất khứu giác là bệnh gì?
Khoảng được gần 4 ngày nay em bị mất khứu giác, đồng thời cũng không cảm nhận được vị giác cho lắm. Cách đây một tuần, em cũng bị ù tai không rõ nguyên nhân, hiện tại đã ổn hơn. Bác sĩ cho em hỏi đột nhiên ù tai kèm mất khứu giác là bệnh gì? Có phải em mắc bệnh gì có vấn đề về tai mũi họng không? Vì hiện tại em cũng không tiện cho việc thăm khám cho lắm. Mong bác sĩ tư vấn, em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đau nhói hạ sườn phải sau khỏi Covid có sao không?
Em là F0 vừa khỏi Covid được 1 tuần nhưng giờ em thấy rất đau nhói từng cơn ở hạ sườn phải. Em sợ có liên quan tới viêm màng phổi. Vậy bác sĩ cho em hỏi đau nhói hạ sườn phải sau khỏi Covid có sao không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Mẹ nhiễm Covid 19 có được tiếp xúc trực tiếp với con không?
Hiện tại, em vừa bị Covid 19 mà đang chăm sóc 1 bé 2 tuổi. Bé thì chưa được test Covid là có bị nhiễm hay không. Vậy bác sĩ cho em hỏi mẹ nhiễm Covid 19 có được tiếp xúc trực tiếp với con không? Em có thể cho con ăn hay bú sữa không
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe