Chủ đề Sản phụ khoa
Chủ đề Sản phụ khoa
Trang chủ Chủ đề Sản phụ khoa

Danh sách bài viết

Slide item
Cắt cổ tử cung quan hệ bị ra máu, lúc đang quan hệ không đau rát có làm sao không?
Chào bác sĩ! Em vừa cắt cổ tử cung được 1,5 tháng, mấy lần trước em quan hệ thì bình thường, cho em hỏi cắt cổ tử cung quan hệ bị ra máu, lúc đang quan hệ không đau rát có làm sao không?
Xem thêm
Slide item
Chỉ số HCG tăng cao nhưng ra máu nhiều là có thai hay không?
Sau khi bị ra máu đen cục, máu đỏ nhiều và đau bụng dữ dội, em có đi xét nghiệm chỉ số HCG là 4041.8 thì em mới biết mình có thai. Em kinh nguyệt không đều nên lúc ra máu đỏ nhiều nghĩ mình có kinh nguyệt lại (trước đó em có uống tinh dầu hoa anh thảo). Em đi siêu âm thì kết quả ghi là có 1 mô giống mô nhau ở cổ tử cung và kết luận sẩy thai lưu. Sau đó, bác sĩ có làm kết quả xét nghiệm giải phẫu bệnh. Đặc điểm đại thể: mô d#4*3cm. Đặc điểm vi thể: mẫu thử gồm nhiều hồng cầu, các đám tế bào màng rụng thoái hoá, kèm rải rác bạch cầu đa nhân trung tính. Kết luận là màng rụng thoái hoá và nói không có thai. Bác sĩ cho em hỏi chỉ số HCG tăng cao nhưng ra máu nhiều là có thai hay không? Nếu có thai thì có biết được nguyên nhân gì gây sảy thai không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm vacxin HPV có ảnh hưởng đến kinh nguyệt không?
Em chích ngừa HPV mũi 1 ngày 18/4. Nhưng em không biết tiêm HPV có ảnh hưởng đến kinh nguyệt không ạ như bị trễ kinh chẳng hạn
Xem thêm
Slide item
Nhiễm virus HPV 16 nên làm gì?
Em mới làm xét nghiệm HPV và có kết quả nhiễm HPV 16. Bác sĩ cho em hỏi nhiễm virus HPV 16 nên làm gì vì em đang rất lo lắng.
Xem thêm
Slide item
Chưa đến kỳ kinh nhưng ra chút ít máu có sao không?
Còn 10 ngày nữa thì cháu mới đến kỳ kinh nhưng hôm nay lại có trước, máu ra chút ít chứ không có nhiều như kỳ kinh bình thường, cháu không biết có phải đến kỳ sớm hay không. Bác sĩ cho cháu hỏi chưa đến kỳ kinh nhưng ra chút ít máu có sao không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Khả năng thai nằm lệch góc trái về chính giữa có cao không?
Em mới đi siêu âm thai là 5 tuần 3 ngày nhưng thai nằm lệch góc trái. Bác sĩ siêu âm nói là chửa góc trái, các phần khác và thai nhi đều bình thường. Bác sĩ cho em hỏi khả năng thai nằm lệch góc trái về chính giữa có cao không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Có triệu chứng mang thai nhưng thử thai không lên có phải mang thai ngoài tử cung?
Bạn gái cháu gần tới tháng. Khoảng 3 ngày sau khi trễ kinh thì bạn gái nói có triệu trứng đau đầu, căng da, đau ngực, muốn ói. Sau khi trễ kinh gần 1 tuần thì có thêm triệu chứng đau bụng dưới. Tuy nhiên, sau khi bạn gái cháu dùng que thử thai thì cho ra kết quả là không có thai. Bác sĩ cho cháu hỏi có triệu chứng mang thai nhưng thử thai không lên có phải mang thai ngoài tử cung? Cháu xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Uống thuốc tránh thai khẩn cấp bị ra máu sau hết kỳ kinh có sao không?
Cháu có quan hệ tình dục cách đây 6 ngày không dùng biện pháp tránh thai. Cháu đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp ngay 1 tiếng sau khi quan hệ. Cháu vừa hết kỳ kinh cách đây 1 tuần nhưng hôm nay lại xuất hiện máu ở âm đạo. Máu ra có màu đỏ tươi và ra ở mức độ bình thường. Bác sĩ cho cháu hỏi uống thuốc tránh thai khẩn cấp bị ra máu sau hết kỳ kinh có sao không? Cháu xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Quan hệ với chồng bị ra máu sau khi đặt vòng tránh thai 2 ngày có sao không?
Bác sĩ cho em hỏi quan hệ với chồng bị ra máu sau khi đặt vòng tránh thai 2 ngày có sao không? Em xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Cần bao lâu để dưỡng sức lại sau khi sảy để tiếp tục mang thai?
Em vừa có thai 8 tuần nhưng bị sảy. Bác sĩ cho em hỏi cần bao lâu để dưỡng sức lại sau khi sảy để tiếp tục mang thai? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Vết khâu tầng sinh môn mưng mủ sau sinh 8 ngày phải làm sao?
Bác sĩ cho em hỏi vết khâu tầng sinh môn mưng mủ sau sinh 8 ngày phải làm sao? Với câu hỏi “Vết khâu tầng sinh môn mưng mủ sau sinh 8 ngày phải làm sao?”, bác sĩ xin giải đáp như sau Mưng mủ vết khâu tầng sinh môn sau sinh 8 ngày thì bạn nên đến khám bác sĩ chuyên khoa sản để được thăm khám trực tiếp và tư vấn cụ thể nhé
Xem thêm
Slide item
Cách làm giảm sữa về nhiều ?
Em mới sinh bé đầu được gần tháng nhưng mà sữa về nhiều căng tức làm em đau và khó thở. Bé nhà em có bú nhiều nhưng bé chỉ bú một bên đã đủ no rồi. Em cứ cho bé bú 1 bên thì bên kia sữa chảy, đổi bên lại cũng vậy. Em có dùng máy hút sữa thường xuyên nhưng dạo gần đây em dám dùng nữa vì sợ càng hút sữa càng về nhiều.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe