Chủ đề Sinh thiết phôi
Chủ đề Sinh thiết phôi
Trang chủ Chủ đề Sinh thiết phôi

Danh sách bài viết

Slide item
IVF có cần làm giai đoạn sinh thiết phôi?
Xin chào bác sĩ! Mình muốn hỏi ở tuổi mình muốn làm IVF thì có khả năng đạt không? Khi tạo phôi có cần thiết làm giai đoạn sinh thiết phôi hay mình có thể lựa chọn không làm hay không? Bệnh viện sẽ phân loại phôi loại một, loại hai không phải là sinh thiết đúng không ạ? Mong bác sĩ tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Nên làm gì để thay đổi và cải thiện kết quả chuyển phôi?
Chào bác sĩ. Xin hỏi bác sĩ các giải pháp có thể thực hiện để thay đổi / cải thiện kết quả chuyển phôi là gì? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn giúp em.
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Cần lưu ý điều gì khi thực hiện sinh thiết phôi?
Xin chào bác sĩ! Trong quá trình thực hiện sinh thiết phôi có cần lưu ý đến điều gì hay không? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Quy trình chuyển phôi lần 2 có gì khác chuyển phôi lần 1?
Xin chào bác sĩ! Cho tôi hỏi sau khi chuyển phôi thất bại thì quy trình chuyển phôi lần 2 có gì thay đổi/ khác so với lần 1 hay không? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Thời điểm thực hiện sinh thiết phôi là khi nào?
Xin chào bác sĩ! Cho tôi hỏi thời điểm sinh thiết phôi trong quá trình thụ tinh ống nghiệm là khi nào? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn và giải đáp!
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Ai nên thực hiện sinh thiết phôi?
Xin chào bác sĩ! Cho tôi hỏi những ai nên thực hiện sinh thiết phôi và nên thực hiện tại đâu? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn và giải đáp!
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Sinh thiết phôi có mục đích gì?
Xin chào bác sĩ! Cho tôi hỏi sinh thiết phôi làm gì và mục đích của sinh thiết phôi như thế nào? Quá trình này có diễn ra phức tạp hay không? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Sinh thiết phôi để làm gì?
Dấu ấn di truyền sẽ giúp các bác sĩ tìm được phôi thai tốt nhất nhằm làm tăng tỷ lệ thành công cho thụ tinh ống nghiệm (IVF) chỉ bằng một lần thực hiện. Tuy nhiên IVF có nhược điểm là nếu chỉ đặt một phôi thai vào trong tử cung thì bác sĩ không có tiêu chuẩn nào để chọn phôi khỏe mạnh và phôi đó không có các bệnh di truyền. Điều này đã được thay đổi khi các bác sĩ hiện nay đã có thể "sinh thiết" tế bào phôi để xét nghiệm ADN nhằm cung cấp thông tin về khả năng phôi thai này có thể trở thành thai nhi được không.
Xem thêm
Slide item
Sinh thiết phôi trong chẩn đoán di truyền trước làm tổ
Sinh thiết phôi trong chẩn đoán di truyền trước làm tổ được thực hiện trên một hoặc một vài tế bào của phôi, với mục đích xác định các bất thường về di truyền ở mức độ nhiễm sắc thể, từ đó giúp các chuyên gia lựa chọn phôi tốt nhất trước khi tiến hành chuyển phôi.
Xem thêm
Slide item
3 loại xét nghiệm di truyền trước làm tổ thường dùng
Xét nghiệm di truyền tiền làm tổ (PGT) là kỹ thuật được sử dụng trong y học sinh sản để xác định những bất thường về mặt gen di truyền ở các phôi (ít phổ biến hơn là thể cực của trứng) được tạo ra qua quá trình thụ tinh ống nghiệm..
Xem thêm
Slide item
Sinh thiết phôi là gì? Vì sao cần sinh thiết phôi?
Công tác chẩn đoán và xét nghiệm di truyền trước chuyển phôi trong điều trị vô sinh là một trong những việc làm cần thiết, giúp nâng cao hiệu quả trong chăm sóc sức khỏe sinh sản, hỗ trợ điều trị hiếm muộn cho các gia đình hoặc hạn chế nguy cơ sinh con bị bệnh di truyền.
Xem thêm
Slide item
Sinh thiết phôi trong chẩn đoán di truyền tiền làm tổ
Chẩn đoán di truyền tiền làm tổ được thực hiện từ năm 1990, kể từ đó kỹ thuật này đã được sử dụng phổ biến và đã trở thành một trong những kỹ thuật phát triển nhanh nhất trong ngành hỗ trợ sinh sản. Mục đích của kỹ thuật sinh thiết phôi thai này nhằm sàng lọc các phôi khỏe mạnh ở những cặp vợ chồng có nguy cơ cao sinh con bị mắc các bệnh di truyền.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe