Chủ đề Sốt
Chủ đề Sốt
Trang chủ Chủ đề Sốt

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị sốt, phải làm sao?
Nhiễm khuẩn là nguyên nhân gây sốt khiến thân nhiệt tăng hơn so với bình thường. Trẻ em bị sốt là tình trạng rất phổ biến, hầu như bậc phụ huynh nào cũng phải trải qua. Vậy khi trẻ bị sốt cần phải làm gì?
Xem thêm
Slide item
Cảnh giác sốt xuất huyết ở trẻ nhỏ
Sốt xuất huyết là một bệnh truyền nhiễm, bệnh do virus Dengue gây ra. Đây là một bệnh lý nguy hiểm, nhất là sốt xuất huyết ở trẻ nhỏ, bệnh được Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) xếp vào nhóm những căn bệnh truyền nhiễm nguy hiểm cần được quan tâm.
Xem thêm
Slide item
Ngộ độc cấp thuốc hạ sốt acetaminophen
Acetaminophen là thuốc hạ sốt, giảm đau được sử dụng rộng rãi do thuốc an toàn, tuy nhiên có thể gây ngộ độc khi dùng quá liều hay tự tử.
Xem thêm
Slide item
Tiêm viêm não Nhật Bản mũi 3 có sốt ko
"Bé nhà mình tiêm viêm não Nhật Bản mũi thứ 3 mà vẫn sốt như vậy có phải là sức đề kháng của con với bệnh vẫn yếu phải không?"
Xem thêm
Slide item
Hoãn tiêm viêm gan A cho trẻ
Bé nhà mình có hẹn tiêm viêm gan A vào cuối tuần này thì hôm qua con bị tiêu chảy với sốt nhẹ. Mình có cần hoãn tiêm không?
Xem thêm
Slide item
Bị sốt sau khi tiêm vắc xin cúm
Mình mới tiêm phòng cúm hôm qua và có được dặn sẽ hơi nhức vết đau. Nay thì còn thấy sốt nữa nên đang nghỉ ở nhà. Thấy bảo bị sốt sau khi tiêm vắc xin cúm là bình thường phải không các bạn? Bác sĩ có tiện tư vấn giúp mình với nhé!
Xem thêm
Slide item
Tiêm lao có sốt không
Các bác sĩ cho em hỏi tiêm lao có sốt không nhỉ? Bé nhà em được 1 tháng là tiêm được rồi phải không ạ?
Xem thêm
Slide item
Sốt sau tiêm vắc xin cúm có cần uống hạ sốt?
Sốt sau tiêm vắc xin cúm có cần uống hạ sốt không? Tôi có xem các bác sĩ Vinmec tư vấn là không cần dùng thuốc nhưng lỡ cao quá tầm 38, 39 độ thì nên tự hạ sốt hay đi cấp cứu vậy bác sĩ? Mong bác sĩ sớm phản hồi.
Xem thêm
Slide item
Nữ giới sau tiêm vắc xin Covid ngứa họng, đi ngoài nguyên nhân là gì?
Cháu vừa tiêm vắc xin Covid vào ngày 12/9. Đêm đầu tiên, cháu bị sốt cao có lúc lên đến 39°C nhưng sau đó đã uống thuốc và hạ sốt, đến nay đã không còn thấy sốt nữa nhưng thay vào đó cháu thấy họng mình ngứa và lúc nuốt nước bọt có cảm giác khó chịu. Đến ngày thứ 2 sau tiêm cháu bắt đầu đi ngoài. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi nữ giới sau tiêm vắc xin Covid ngứa họng, đi ngoài nguyên nhân là gì? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe