Chủ đề Thai 32 tuần
Chủ đề Thai 32 tuần
Trang chủ Chủ đề Thai 32 tuần

Danh sách bài viết

Slide item
Thai 32 tuần suy dinh dưỡng: Mẹ bầu cần bổ sung những gì?
Dạ chào bác sĩ. Em đang mang thai lần đầu, tuần thứ 32. Em đi khám thai định kỳ thì bác sĩ nói bé nhà em suy dinh dưỡng, thai 32 tuần mà nặng có 1547g. Em ăn rất nhiều và uống sữa tươi không đường. Bác sĩ cho em hỏi em cần phải ăn uống những gì để thai nhi phát triển ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em.
Xem thêm
Slide item
Ngôi thai tháng cuối hay thay đổi có sinh thường được không?
Bác sĩ cho cháu hỏi: Cháu đi siêu âm 32 tuần bác sĩ bảo ngôi thai thuận. Đến 36 tuần cháu đi siêu âm cũng bảo ngôi thai thuận. Nhưng 38 tuần cháu siêu âm bác sĩ bảo thai ngôi ngang, đầu bên tay phải.
Xem thêm
Slide item
Khám phá hành trình em bé lớn lên trong bụng mẹ
Mẹ có thai. Xin chúc mừng! Mẹ chắc chắn sẽ dành nhiều tháng phía trước để tự hỏi em bé của mẹ đang tăng trưởng và phát triển như thế nào. Em bé của mẹ sẽ trông ra sao? Bạn ấy lớn chừng nào rồi? Khi nào mẹ sẽ cảm thấy cử động của bé?
Xem thêm
Slide item
Ba tháng cuối thai kỳ nên tăng tối đa 5-6kg
Tam cá nguyệt thứ ba là lúc mẹ bầu cần tăng cường dinh dưỡng để chuẩn bị cho kỳ vượt cạn sắp tới và cung cấp những dưỡng chất cần thiết nhất cho thai nhi, vì giai đoạn này em bé hấp thu rất tốt dưỡng chất từ mẹ. Tuy nhiên tăng cân quá ít hay quá nhiều đều có ảnh hưởng không tốt lên sức khỏe của mẹ và bé. Vậy mẹ bầu nên tăng bao nhiêu kg trong ba tháng cuối thai kỳ?
Xem thêm
Slide item
Lịch khám thai chi tiết cho bà bầu mang thai 3 tháng cuối
Ba tháng cuối thai kỳ là thời điểm rất quan trọng vì mẹ đang chuẩn bị đón thai nhi trong bụng chào đời. Trong giai đoạn này, thai phụ cần đi khám thai định kỳ để theo dõi sức khỏe của mẹ và bé. Ngoài ra, ở ba tháng cuối, khi đi khám thai định kỳ, thai phụ còn được hướng dẫn nhận biết các dấu hiệu của việc chuyển dạ sinh đồng thời xử lý kịp thời các bất thường xảy ra, ngăn ngừa chuyển dạ sinh non.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe