Chủ đề Thai 6 tuần
Chủ đề Thai 6 tuần
Trang chủ Chủ đề Thai 6 tuần

Danh sách bài viết

Slide item
Chậm kinh, thử que 2 vạch nhưng siêu âm chưa thấy túi thai nên làm gì?
Chào em, thường những trường hợp thai sớm thì que thử thai có thể dương tính trước khi siêu âm nhìn thấy túi thai vài ngày. Tuy nhiên, vẫn cần thận trọng thai ngoài tử cung. Em nên đi khám lại sau 01 tuần. Nếu có triệu chứng như mệt mỏi, đau bụng, ra máu âm đạo bất thường cần đi khám lại ngay.
Xem thêm
Slide item
Bị ho do cảm lạnh khi mang thai tuần thứ 6 có nên uống thuốc không?
Chào bác sĩ. Tôi có bầu được 6 tuần. Bị ho do cảm lạnh và kéo dài 5 ngày rồi. Tôi cũng thử các biện pháp dân gian nhưng không mấy hiệu quả. Ngày đỡ nhưng đêm ho rất nhiều và bị mất ngủ. Mong bác sĩ tư vấn thuốc và giải pháp hiệu quả cho tình trạng hiện tại của tôi. Xin chân thành cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thai 6 tuần bị thiếu ối có nên giữ lại không?
Chào bác sĩ, cháu có bầu được 6 tuần, đi siêu âm bác sĩ nói cháu bị thiếu ối. Vậy cho cháu, thai 6 tuần bị thiếu ối có nên giữ lại không ạ? Nếu giữ được thai thì khi sinh em bé ra có bị ảnh hưởng gì không ạ?
Xem thêm
Slide item
Chỉ số thai nhi 6 tuần như thế nào là bình thường?
Chào bác sĩ ạ! Em có đi khám thai và kết quả chỉ số thai nhi 6 tuần như sau: Tuổi thai 6 tuần 6 ngày Kích thước thai nhi: 8.6mm Kích thước túi ối: 17mm Em trễ kinh được 16 ngày ạ
Xem thêm
Slide item
Mang bầu 6 tuần đã có phôi 4mm nhưng chưa có tim thai có hy vọng không
Chào bác sĩ, bác cho cháu hỏi thai cháu hiện nay được 6 tuần 1 ngày, kích thước 21×18mm, có phôi thai 4mm, có yolksac, crl 5mm, nhưng cháu siêu âm đầu dò thì chưa có tim thai, bác sĩ tư vấn giúp cháu mang bầu 6 tuần đã có phôi 4mm nhưng chưa có tim thai có hy vọng không ạ? cháu mong con hơn 2 năm, và cháu có thai lần đầu ,giúp cháu với ạ.
Xem thêm
Slide item
Thai 5 tuần 4 ngày chưa có tim thai, beta HCG 66882 có đáng lo?
Chào bác sĩ. Hiện thai em được 5 tuần 4 ngày. Khi đi siêu âm bác sĩ bảo chưa có tim thai và cho em làm xét nghiệm beta HCG.
Xem thêm
Slide item
Thai 6 tuần, túi thai nhỏ hơn so với tuổi thai có nguy hiểm không?
Hiện tại em mang thai 6 tuần và siêu âm thai với kết quả: - Tim thai 134 lần/phút - Kích thước túi thai: 12x8mm - Yolksac phôi thai CRL:4mm có lớp dịch đường kính:8m Sau khi thăm khám, bác sĩ kết luận đường kính túi thai nhỏ hơn so với tuổi thai.
Xem thêm
Slide item
Beta HCG tăng chậm sau 48 giờ ở thai nhi 6 tuần có sao không?
Ngày 27/11 em xét nghiệm beta HCG: 14.540 mIU/mL, ngày 01/12 em xét nghiệm lại: 19.194 mIU/mL. Em được biết là beta phải tăng gấp đôi trong vòng 48-72 giờ, beta HCG của em không tăng gấp đôi. Thai của em được 6 tuần 2 ngày. Bác sĩ cho em hỏi, beta HCG tăng chậm sau 48 giờ ở thai nhi 6 tuần có sao không?
Xem thêm
Slide item
Mang thai 6 tuần chưa có tim thai có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi ạ, vợ em siêu âm có thai 6 tuần nhưng chưa thấy tim thai. Như vậy vợ em có làm sao không ạ? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn giúp em.
Xem thêm
Slide item
Siêu âm thai 6 tuần chưa có phôi thai, vậy có thai không?
Chào bác sĩ! Vợ em đi siêu âm thai 6 tuần, bác sĩ bảo chưa thấy phôi rõ ràng. Vậy bác sĩ cho em hỏi siêu âm thai 6 tuần chưa có phôi thai, vậy là có thai không?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe