Chủ đề Thiểu ối
Chủ đề Thiểu ối
Trang chủ Chủ đề Thiểu ối

Danh sách bài viết

Slide item
Chỉ số siêu âm thế nào chẩn đoán thai mắc tật đầu nhỏ hoặc bị thiếu oxy lên não gây tổn thương não?
Bác sĩ cho em hỏi, chỉ số siêu âm thế nào chẩn đoán thai mắc tật đầu nhỏ hoặc bị thiếu oxy lên não gây tổn thương não? Vì so sánh với các bé khác chu vi đầu con em khá nhỏ. Xin bác sĩ cho em hỏi chu vi đầu nhỏ như vậy có phải con sẽ bị vấn đề về thần kinh sau sinh không? Bác sĩ đánh giá thai chậm phát triển vậy có phải sau sanh em bé có bị ảnh hưởng về khả năng nhận biết và vận động hay không? Em đang mang thai 28 tuần 5 ngày, thai nhi bị dây rốn 1 động mạch ạ. Các chỉ số siêu âm như sau :
Xem thêm
Slide item
Thai nhi 28 tuần bị giãn đài bể thận 2 bên có sao không?
Thai em được 28 tuần, siêu âm giãn đài bể thận 2 bên, bên trái 8,2mm, bên phải 8,4mm, không có triệu chứng khác bất thường. Vậy bác sĩ cho em hỏi thai nhi 28 tuần bị giãn đài bể thận 2 bên có sao không? Có ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe thai nhi không thưa bác sĩ
Xem thêm
Slide item
Mẹ bầu cần làm gì khi nước ối ít?
Hiện em đang mang thai 36 tuần 6 ngày. 2 tuần nay, em có đi siêu âm kết quả nước ối (AFI: 6 - 7cm). Bác sĩ bảo nước ối ít. Vậy bác sĩ cho em hỏi mẹ bầu cần làm gì khi nước ối ít? Có cách nào để tăng ối không
Xem thêm
Slide item
Thai 26 tuần chỉ số nước ối 67mm có dư ối không?
Bác sĩ cho em hỏi thai 26 tuần chỉ số nước ối 67mm có dư ối không? Em đang rất hoang mang và lo lắng, mong được bác sĩ giải đáp, em cảm ơn bác sĩ ạ.
Xem thêm
Slide item
Mang thai 36 tuần có chỉ số AFI 7mm có sao không?
Em mang thai được 36 tuần 4 ngày mà AFI 7mm. Vậy bác sĩ cho em hỏi mang thai 36 tuần có chỉ số AFI 7mm có sao không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Lượng nước ối 6,0 khi mang thai 36 tuần có sao không?
Em có bầu được 36 tuần, lượng nước ối đo được 6,0. Vậy bác sĩ cho em hỏi lượng nước ối 6,0 khi mang thai 36 tuần có sao không? Em cần bổ sung dinh dưỡng gì để tăng hoặc ổn định lượng ối? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Mang thai 34 tuần có chỉ số ối 79ml có ít không?
Chào bác sĩ, Em mang bầu được 34 tuần có chỉ số ối 79ml. Bác sĩ cho em hỏi mang thai 34 tuần có chỉ số ối 79ml có ít không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thai nhi 17 tuần thiểu ối có nguy hiểm không?
Em có bầu được 17 tuần đi khám thì bác sĩ có nói em bị thiếu ối nhưng em đã uống nước nhưng không hấp thụ được. Bác sĩ có kê cho em đơn thuốc về uống và hẹn 1 tuần sau khám lại. Xin hỏi bác sĩ thai nhi 17 tuần thiểu ối có nguy hiểm không? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Thai nhi 28 tuần có xoang ối 72mm có phải dư ối không?
Cho em hỏi thai nhi 28 tuần có xoang ối 72mm có phải dư ối không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Thai nhi 22 tuần có chỉ số nước ối 10.4 có thiểu ối không?
Chào bác sĩ, Nay thai em 22 tuần có chỉ số nước ối AFI 10.4. Vậy bác sĩ cho em hỏi thai nhi 22 tuần có chỉ số nước ối 10.4 có thiểu ối không? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Chỉ số nước ối AFI thấp có thể điều trị được không?
Chỉ số nước ối AFI (Amniotic Fluid Index) thấp, hay còn gọi là tình trạng thiểu ối, xảy ra khi số lượng nước ối trong túi ối đo được thấp hơn mức bình thường so với tuổi thai của em bé. Vậy chỉ số nước ối AFI thấp có thể điều trị được không?
Xem thêm
Slide item
Chỉ số nước ối AFI là gì và có ý nghĩa như thế nào?
Bất kỳ sự thay đổi nào của lượng nước ối cũng có thể ảnh hưởng đến sự phát triển của bé. Chỉ số nước ối AFI là thông số quan trọng giúp xác định bất thường nước ối.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe