Chủ đề thoát vị bẹn
Chủ đề thoát vị bẹn
Trang chủ Chủ đề thoát vị bẹn

Danh sách bài viết

Slide item
Thoát vị đùi: Nguyên nhân, triệu chứng, chẩn đoán và điều trị
Thoát vị đùi là các tạng trong ổ bụng chui qua vùng cơ yếu ở tam giác Scarpa xuống mặt trước đùi. Đây là loại thoát vị mắc phải, chú yếu gặp ở nữ và tỷ lệ bị nghẹt chiếm rất cao.
Xem thêm
Slide item
Bệnh thoát vị bẹn ở trẻ em nên mổ mở hay mổ nội soi là tốt nhất?
Chào bác sĩ. Xin hỏi mổ thoát vị bẹn ở trẻ em nên mổ mở hay mổ nội soi? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn giúp tôi.
Xem thêm
Slide item
Thời điểm điều trị thoát vị bẹn ở trẻ
Chào bác sĩ. Cháu nhà em được 1 tháng 15 ngày, nội soi phát hiện cháu bị thoát vị bẹn bên phải.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 40 ngày tuổi có thể phẫu thuật thoát vị bẹn không?
Chào bác sĩ. Em có bé nhỏ 40 ngày tuổi, mắc chứng thoát vị bẹn. Em đưa bé đi bệnh viện tỉnh khám thì bác sĩ tư vấn để bé 6 tháng tuổi mới nên làm phẫu thuật tránh biến chứng xảy ra. Bác sĩ cho em hỏi em có thể làm phẫu thuật nội soi cho bé ngay thời điểm này được không ạ? Nếu đợi bé 6 tháng tuổi mới phẫu thuật có ảnh hưởng gì không ạ? Mong bác sĩ tư vấn, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Thoát vị bẹn nghẹt ở trẻ khi nào có thể điều trị được?
Chào bác sĩ. Em được biết Bệnh viện Vinmec qua mạng. Thông qua đây, em muốn hỏi bác sĩ về bệnh tình của con trai. Lúc bé mới tròn 1 tháng, em phát hiện con em có khối phồng ở bẹn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh 1 tháng tuổi có mổ thoát vị bẹn được không?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho em hỏi trẻ sơ sinh 1 tháng tuổi có mổ thoát vị bẹn được không? Em có cho cháu xuống bệnh viện khám nhưng các bác sĩ bảo đợi cháu được 4-5 tháng tuổi mới nên mổ. Mong bác sĩ tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh 2 tháng tuổi bị thoát vị bẹn liệu có nguy hiểm?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho em hỏi, trẻ sơ sinh 2 tháng tuổi bị thoát vị bẹn liệu có nguy hiểm không bác sĩ? Mong bác sĩ sớm phản hồi, giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Có phải do bé bị thoát vị bẹn, táo bón, không hấp thu được dinh dưỡng nên không tăng cân?
Chào bác sĩ. Bé nhà con bị thoát vị bẹn bên phải. Bé sinh tháng 8/2019 nay 10 tháng nhưng mới nặng 4kg (lúc mới sinh được 3kg).
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị viêm tinh hoàn có phải thoát vị bẹn và nên điều trị thế nào?
Chào bác sĩ! Con em được 4 tuổi, cháu bị sưng to 1 bên bẹn phải từ khi 3 tháng tuổi. Vì gia đình chỉ nghĩ là bình thường lên đã chủ quan không cho cháu đi khám luôn lúc đó.
Xem thêm
Slide item
Có thể phẫu thuật thoát vị bẹn cho trẻ 18 tháng tuổi không?
Con trai em hiện tại hơn 18 tháng tuổi, bé bị thoát vị bẹn. Em đưa bé đi khám và có chỉ định phẫu thuật thời điểm 3 tuổi. Tuy nhiên, bây giờ mỗi lần bé chạy nhảy, chơi đùa là lại sưng lên, có hôm còn quấy khóc. Bác sĩ cho em hỏi có thể phẫu thuật thoát vị bẹn cho trẻ 18 tháng tuổi không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em.
Xem thêm
Slide item
Trẻ bao nhiêu tuổi có thể phẫu thuật được thoát vị bẹn bên trái?
Chào bác sĩ! Bé nhà em được 1 tháng tuổi, hôm qua em có cho bé đi khám và làm xét nghiệm thì được bác sĩ chẩn đoán bị thoát vị bẹn bên trái. Vậy em muốn hỏi bác sĩ là trẻ bao nhiêu tuổi có thể phẫu thuật được thoát vị bẹn bên trái? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn và giải đáp!
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh xuất hiện dị vật ở gốc bìu là dấu hiệu bệnh gì?
Bé trai nhà em lúc mới sinh thì em thấy bộ phận sinh dục bình thường, đến lúc bé được 1 tháng 28 ngày tuổi thì xuất hiện một hòn tròn màu xanh nhạt ở gốc bìu, lúc bé săn bìu lại thì không thấy, lúc bé thả lỏng thì lại thấy. Bác sĩ cho em hỏi trẻ sơ sinh xuất hiện dị vật ở gốc bìu là dấu hiệu bệnh gì? Mong bác sĩ tư vấn giúp em.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe