Chủ đề Thời điểm thụ thai
Chủ đề Thời điểm thụ thai
Trang chủ Chủ đề Thời điểm thụ thai

Danh sách bài viết

Slide item
Cách tính ngày rụng trứng?
Bác sĩ cho em hỏi cách tính ngày rụng trứng? Em bị kinh ngày 15/1 thì thời gian rụng trứng của em là ngày nào? Em mới quan hệ với người yêu vào ngày 3/2 liệu có thai không? Em quan hệ xuất tinh ngoài ạ. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Xác định ngày rụng trứng khi chu kỳ kinh nguyệt kéo dài 3-4 tháng như thế nào?
Bác sĩ cho em hỏi: Xác định ngày rụng trứng khi chu kỳ kinh nguyệt kéo dài 3-4 tháng như thế nào?
Xem thêm
Slide item
Làm sao để nhanh có thai?
Một số người tìm cách để mang thai nhanh vì dự định sinh con vào thời điểm nhất định, muốn canh khoảng cách tuổi lý tưởng giữa các lần sinh, hoặc do hiếm muộn đã lâu. Để tăng cơ hội nhanh có thai, hãy thử quan hệ tình dục mỗi ngày trong suốt hai tuần giữa chu kỳ.
Xem thêm
Slide item
Nhận biết thời điểm thụ thai (Fertility awareness methods)
Phương pháp nhận biết thời điểm thụ thai (Fertility awareness methods) là phương pháp giúp người phụ nữ nhận ra và biết được khoảng thời gian có thể thụ thai của mình trong chu kỳ kinh nguyệt.
Xem thêm
Slide item
Quan hệ tình dục quá nhiều có thể ảnh hưởng đến cơ hội thụ thai?
Quan hệ tình dục quá nhiều có thể ảnh hưởng đến cơ hội có thai. Vì tinh trùng của nam giới phải mất ba tháng mới có thể sản xuất tinh trùng mới. Vì vậy, quan hệ tình dục thường xuyên có thể khiến cơ thể bạn không thể sản xuất đủ tinh trùng cho mỗi lần xuất tinh. Vậy nhận định này đã thật sự đúng chưa?.
Xem thêm
Slide item
Chú ý những thay đổi của chất nhầy cổ tử cung
Chất nhầy cổ tử cung là dấu hiệu cảnh báo các bệnh lý đường sinh dục. Do đó, người phụ nữ cần chú ý đến dịch tiết và các dấu hiệu bất thường khác để khám sức khỏe và chữa bệnh kịp thời.
Xem thêm
Slide item
Tính ngày rụng trứng theo chu kỳ kinh nguyệt
Bác sĩ cho em hỏi em bị kinh ngày 28 hàng tháng bị 7 ngày thì sạch, bác sĩ cho em hỏi ngày rụng trứng là ngày bao nhiêu ạ?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe