Chủ đề thụ thai
Chủ đề thụ thai
Trang chủ Chủ đề thụ thai

Danh sách bài viết

Slide item
Kết quả siêu âm GS thấp có ảnh hưởng gì không?
Chào các bác sĩ. Em đi siêu âm thai nhưng GS =1,2 là thai sớm chưa phát hiện được tuần thai phải không ạ. Em lo lắng quá vì bác sĩ chỉ nói 2 tuần sau tái khám. GS thấp vậy có sao không ạ. Em trễ kinh 7 ngày là e đi siêu âm ạ
Xem thêm
Slide item
Buồng trứng đa nang có khó để thụ thai tự nhiên không?
Em bị buồng trứng đa nang. Tử cung ngã trước, DAP = 22mm, cấu trúc đồng nhất, nội mạc 4mm, buồng trứng trái kt= 36x23mm bên trong có nhiều nang nhỏ d = 4mm tập trung vùng vỏ còn buồng trứng phải nhiều nang nhỏ 5mm. Em muốn hỏi bác sĩ như vậy có khó để thụ thai tự nhiên không ạ ?
Xem thêm
Slide item
Uống thuốc tránh thai bị rối loạn kinh nguyệt thì có ảnh hưởng đến khả năng mang thai không?
Chào bác sĩ, sau khi dùng thuốc tránh thai vào tháng 8 thì e vẫn có kinh nguyệt vào ngày 25/9 (bình thường em không bị chậm, nếu có chỉ chênh lệch nhau 2 đến 3 ngày). Đến tháng 10 thì em có kinh vào ngày 16 đến hết 21. Tháng 11 có vào ngày 10 đến hết 22. Tháng 12 có vào ngày 2 đến hết 12. Màu sắc kinh nguyệt bình thường và chỉ ra nhiều vào ngày thứ 2, 3, 4 của kì. Đến 1/1/2020, em có ra máu màu nâu đến hết ngày 2/1 từ 3/1 đến hôm nay ra máu màu bình thường nhưng chỉ ra ít lúc có lúc không. E thả để có bầu từ tháng 11 nhưng e thử que vẫn 1 vạch. Xin hỏi bác sĩ tình trạng có nghiêm trọng lắm không ạ, có ảnh hưởng đến khả năng có bầu không ạ?
Xem thêm
Slide item
Khí hư ra nhiều có phải là nguyên nhân dẫn đến khó thụ thai?
Dạ chào bác sĩ, em và chồng em cưới nhau được 8 tháng, lúc đầu vợ chồng em sử dụng bao cao su vì chưa muốn có em bé. Đến nay vợ chồng em thả 3 tháng mà vẫn chưa có thai. Em thì bị khí hư nhiều. Vậy đó có phải là nguyên nhân khó thụ thai không ạ?
Xem thêm
Slide item
Ra huyết trắng có phải dấu hiệu của quá trình rụng trứng?
Chào bác sĩ. Chu kỳ kinh của em không đều. Ngày sạch kinh của em là 25/1, ngày quan hệ không an toàn vào ngày 02/2 (vì nghĩ sau 7 ngày sạch kinh thì an toàn). Sau khi quan hệ thì đến tối là em tiết dịch nhầy như lòng trắng trứng, dai, kéo sợi. Đến ngày 07/2 thì có thêm 1 ít sợi máu lẫn trong đó, qua ngày 08/2 thì không còn thấy dịch như lòng trắng trứng nữa. Bác sĩ vui lòng cho em hỏi có phải em có dấu hiệu của rụng trứng không ạ? Nếu em quan hệ như vậy thì có thể thụ thai không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Sau khi sảy thai, quan hệ không an toàn có khả năng thụ thai không?
Chào bác sĩ. Em sảy thai tự nhiên được một tháng. Vợ chồng em quan hệ không sử dụng biện pháp tránh thai. Bác sĩ cho hỏi em có khả năng mang thai không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Niêm mạc tử cung dày khi mang thai có đáng lo?
Chào bác sĩ ạ. Em năm nay 20 tuổi, niêm mạc tử cung của em dày 28mm. Em có dùng que thử thai và thấy lên 2 vạch. Vậy bác sĩ cho em hỏi em có thai hay không ạ? Nếu có thai thì niêm mạc dày có ảnh hưởng gì không ạ?
Xem thêm
Slide item
Như thế nào là hiếm muộn? Cách “canh” ngày rụng trứng chuẩn xác
Em chào bác sĩ! Vợ chồng em cưới nhau được 3 tháng, quan hệ đều đặn 2 ngày 1 lần nhưng đến giờ vợ em vẫn chưa có thai. Vợ em thì kinh nguyệt không đều, kinh kéo dài 7 ngày mới hết. Tháng trước bị vào 12 hết vào ngày 18/1 hôm qua 4/2 đã bị rồi. Vậy bác sĩ cho em hỏi: + Vợ chồng em quan hệ đều vậy chưa có thai không biết có vấn đề gì không ? Quan hệ đều không có bao lâu gọi là hiếm muộn và có nên đi khám không? + Kinh nguyệt vợ em như vậy có phải bất thường không? Với chu kỳ kinh nguyệt như trên của vợ em thì ngày rụng trứng là ngày bao nhiêu ạ? Rất mong bác sĩ tư vấn giúp em ạ, em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tại sao quan hệ đều đặn mà vẫn không có thai?
Chào bác sĩ. Mỗi lần em và chồng quan hệ đều tính ngày rụng trứng nhưng đã hơn 3 tháng nay mà vẫn chưa có bầu. Bác sĩ cho em hỏi tại sao lại như vậy ạ? Mong bác sĩ giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Quan hệ ở thời điểm nào dễ thụ thai?
Chào bác sĩ. Em đã có một bé hơn 1 tuổi rồi nhưng bây giờ em muốn có thêm một bé nữa. Em đi làm xa, mỗi lần về phép được 3 tháng. Bác sĩ cho em hỏi làm thế nào để có thai? Quan hệ ở thời điểm nào ạ? Có cần đi khám gì không ạ? Mong bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Đang tiêm ngừa ung thư cổ tử cung có mang thai được không?
Chào bác sĩ. Vợ em hiện đang tiêm ngừa ung thư cổ tử cung. Ngày 16/12/2019 là ngày tiêm mũi cuối nhưng do hết thuốc, viện hẹn qua tết nhưng không biết khi nào mới có thuốc. Bây giờ vợ chồng em muốn có em bé thì có được không ạ? Hay phải đợi tiêm xong thì mới có em bé được? Sau khi tiêm bao lâu mới được có em bé ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đang bị cảm lạnh có thể mang thai không?
Chào bác sĩ! Em đang trong giai đoạn "săn em bé", năm nay em 28 tuổi và đã từng bị thai lưu 1 lần cách đây 1 năm. Hiện tại em đang bị cảm lạnh, nhưng sắp đến thời kỳ trứng rụng (khoảng 2 ngày nữa) em có nên thả để có em bé không ạ? Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe