Chủ đề Tiêm chủng vắc-xin
Chủ đề Tiêm chủng vắc-xin
Trang chủ Chủ đề Tiêm chủng vắc-xin

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ hơn 2 tháng uống vitamin A có được không?
Em sinh bé được 1 tháng đầu trạm ý tế không gọi uống vitamin A. Giờ con em được 2 tháng 13 ngày. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ hơn 2 tháng uống vitamin A có được không?
Xem thêm
Slide item
Người bị thủy đậu kiêng gì để nhanh khỏi bệnh?
Bệnh thủy đậu là một căn bệnh truyền nhiễm nguy hiểm gây ra nhiều biến chứng bệnh cho người mắc, vậy người bị thủy đậu kiêng gì để mau chóng khỏi bệnh?
Xem thêm
Slide item
Lịch tiêm phòng đầy đủ cho bé trong 2 năm đầu đời
Chào bác sĩ. Hiện tại tôi có 2 câu hỏi như sau: Con tôi năm nay 3 tuổi, cháu hay bị viêm họng rồi chuyển thành viêm phế quản và bị thở khò khè. Vậy tôi nên tiêm phòng mũi nào cho cháu? Cháu vừa bị ốm và dừng thuốc kháng sinh vào thứ 4 (8/01/2019), vậy sau mấy ngày cháu mới được tiêm phòng ạ?
Xem thêm
Slide item
Đang tiêm vắc-xin 6 in 1 chuyển sang vắc-xin 5 in 1 có được không?
Bé nhà em đã tiêm 1 mũi vắc-xin viêm gan B sau khi sinh 24h, đến tháng thứ 2 và 3 em có cho bé tiêm 2 liều 6in1 của pháp nhưng đến tháng thứ 4 đi tiêm thì được nhân viên bên trung tâm tiêm chủng tư vấn là bé đã được tiêm 1 mũi sau sinh và 2 lần tiêm sau đó rồi thì lần này chỉ cần tiêm 1 liều 5in1 nữa là được. Bác sĩ cho em hỏi, đang tiêm vắc-xin 6 in 1 chuyển sang vắc-xin 5 in 1 có được không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin Covid và thuỷ đậu cùng ngày có được không?
Ngày mai là lịch tiêm mũi thuỷ đậu thứ 2 của cháu và ở phường có tiêm vắc-xin covid. Bác sĩ cho cháu hỏi, tiêm vắc-xin Covid và thuỷ đậu cùng ngày có được không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm phòng cúm sau vắc-xin phòng Covid có được không?
Hôm nay, tôi 41 tuổi, đã tiêm vắc-xin Covid mũi 1, tôi muốn tiêm phòng cúm. Bác sĩ cho tôi hỏi, tiêm phòng cúm sau vắc-xin phòng Covid có được không?
Xem thêm
Slide item
Người dưới 18 tuổi có tiêm vắc-xin Covid được không?
Cháu sinh tháng 12/2003, cháu thiếu hai tháng để đủ 18 tuổi. Bác sĩ cho cháu hỏi, người dưới 18 tuổi có tiêm vắc-xin Covid được không? Nếu tiêm thì có ảnh hưởng gì không? Cháu cảm ơn
Xem thêm
Slide item
Sắp mang thai có nên tiêm vắc-xin phòng Covid không?
Ngày 10/11, em dự định thả để mang thai. Tuy nhiên, ngày 12/10, em có lịch tiêm vắc-xin Covid mũi một. Bác sĩ cho em hỏi, sắp mang thai có nên tiêm vắc-xin phòng Covid không? Em cảm ơn ạ.
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin phế cầu khuẩn sau vắc-xin 5 trong 1 hai tuần có sao không?
Khi bé nhà em được 3 tháng, vào ngày 26/1/2021, bé tiêm mũi 5 trong 1 ở ngoài phường, đến 8/2/2021 tiêm cho bé mũi phế cầu khuẩn. Đến nay thì bé nhà em vẫn ăn uống bình thường. Bé được hơn 1 tuổi và nặng 9.5kg. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm phòng phế cầu khuẩn sau vắc-xin 5 trong 1 hai tuần có sao không? Em xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe