Chủ đề Tiêm phòng lao
Chủ đề Tiêm phòng lao
Trang chủ Chủ đề Tiêm phòng lao

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ hơn 1 tháng tuổi tiêm phòng lao được không?
Chào bác sĩ. Bé nhà em được 1 tháng 4 ngày mới đi tiêm vacxin lao bác sĩ cho em hỏi tiêm thế có được không ạ. Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Sau khi tiêm phòng lao, trẻ bỏ bú, quấy khóc, vết tiêm sưng tấy có sao không?
Chào bác sĩ, bác sĩ cho em hỏi, bé nhà em tiêm phòng lao được 2 tháng thì vết tiêm sưng tấy đỏ và to, bé bỏ bú, quấy khóc nhiều, vậy có làm sao không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ hơn 1 tháng tuổi còn tiêm vắc-xin lao được không?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi, bé nhà em hơn 1 tháng tuổi rồi vẫn chưa tiêm mũi lao thì sau có tiêm được không ạ? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Ngưng kháng sinh bao lâu có thể tiêm phòng lao?
Chào bác sĩ. Bác sĩ làm ơn cho em hỏi, con em đang bị viêm phổi, dùng kháng sinh, sau khi dùng kháng sinh bao lâu thì tiêm phòng được ạ. Bé mới sinh được 20 ngày tuổi chưa tiêm phòng lao. Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi, cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 6 tháng nổi hạch sau khi tiêm phòng lao cần làm gì?
Chào bác sĩ ạ. Bác sĩ ơi con em được hơn 6 tháng, bé bị nổi hạch bên nách trái sưng đỏ do tiêm phòng lao, nay hạch của của bé bị vỡ ra ở nhà em tự vệ sinh. Trên vết thương em thấy bị chảy dịch ra có sao không bác sĩ. Có phải đi nạo hoặc mổ không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ đã khỏi bệnh viêm phổi có tiêm phòng lao được không?
Chào bác sĩ. Con của cháu hiện được 1 tháng tuổi. Khi bé mới sinh được 10 ngày thì bị viêm phổi phải đi viện. Ở viện về được gần 1 tuần thì có lịch tiêm phòng lao. Bác sĩ cho cháu hỏi bé nhà cháu có tham gia tiêm phòng lao được không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp cháu, cháu xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh khụt khịt mũi có thể tiêm phòng lao không?
Chào bác sĩ. Bé 40 ngày thở khụt khịt, bú bình thường, không có dịch mũi có tiêm phòng lao được không? Bé mới chữa khỏi viêm phổi cách đây 15 ngày. Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi, tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Chăm sóc vết tiêm phòng lao như thế nào?
Chào bác sĩ. Con em hiện được 2 tháng 19 ngày. Em tiêm lao cho bé lúc 22 ngày tuổi, nay vết tiêm sưng đỏ và vỡ mủ. Bác sĩ cho em hỏi cách chăm sóc vết vỡ mủ với ạ. Em cho con bú mẹ hoàn toàn thì cần kiêng gì không ạ? Canh cua với canh rau muống em có ăn được không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Tiêm BCG sau 2 tuần nhưng không thấy sưng đỏ, mưng mủ chỗ tiêm là sao?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho tôi hỏi trường hợp trẻ tiêm BCG xong mà tại vị trí tiêm không có dấu hiệu của việc tiêm BCG (như hình nốt tròn trắng sau 2 tuần thì sưng rồi mưng mủ). Bé nhà tôi ngay sau khi tiêm xong thì chỉ có vết của mũi kim tiêm, gần 2 tuần rồi mà không có biểu hiện mưng mủ hay sưng tấy chỗ tiêm gì cả
Xem thêm
Slide item
Bé bị hạch lao ở nách đã mổ rồi nhưng vẫn còn sưng đỏ phải làm sao?
Bé nhà được 7 tháng tuổi. Bé bị hạch lao ở nách đã mổ rồi nhưng vẫn còn sưng đỏ phải làm sao ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị vàng da bệnh lý đã chiếu đèn nhưng chưa khỏi có tiêm phòng bệnh lao được không?
Chào bác sĩ! Bé nhà em đã được 15 ngày tuổi nhưng bé bị vàng da bệnh lý. Gia đình em đã cho bé đi viện chiếu đèn nhưng chưa khỏi hẳn. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ bị vàng da bệnh lý đã chiếu đèn nhưng chưa khỏi có tiêm phòng bệnh lao được không? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn và giải đáp!
Xem thêm
Slide item
Trẻ 7 tuổi sau tiêm chủng ngừa lao có sẹo dài hơn 1,5cm, mủ bên trong có ảnh hưởng gì không?
Chào bác sĩ! Bé của em 7 tuổi, sau tiêm chủng ngừa lao thì để lại sẹo >1.5cm, có vẻ có mủ bên trong, lâu lâu đau nhức. Bác sĩ cho em hỏi trẻ 7 tuổi sau tiêm chủng ngừa lao có sẹo dài hơn 1,5cm, mủ bên trong có ảnh hưởng gì không và có rạch lấy mủ đó ra được không? Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe