Chủ đề Tiêm vacxin cúm
Chủ đề Tiêm vacxin cúm
Trang chủ Chủ đề Tiêm vacxin cúm

Danh sách bài viết

Slide item
Khoảng cách giữa mũi tiêm vắc-xin cúm và mũi tiêm vắc-xin khác là bao lâu để an toàn và hiệu quả
Chào bác sĩ! Tôi muốn tiêm ngừa cúm cho bé trai 2 tuổi. Vậy xin hỏi khoảng cách giữa mũi tiêm vắc-xin cúm và mũi tiêm vắc-xin khác là bao lâu để an toàn và hiệu quả ạ? Rất mong bác sĩ tư vấn, cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Đã tiêm vắc-xin 3in1 nhưng vẫn bị cảm khi mang thai 38 tuần có phải vắc-xin không có tác dụng không?
Em đang mang thai ở tuần thứ 38 của thai kỳ và hiện tại em đang bị cảm. Trong khi đó trước khi mang thai khoảng 3 tháng em đã tiêm vắc-xin 3in1 (cảm cúm, quai bị, Rubella) rồi ạ. Vậy bác sĩ cho em hỏi, em đã tiêm vắc-xin 3in1 nhưng vẫn bị cảm khi mang thai 38 tuần có phải vắc-xin không có tác dụng không ạ? Rất mong bác sĩ tư vấn, em cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Nổi hạch ở háng sau 3 ngày tiêm vắc-xin cúm và ung thư cổ tử cung có sao không?
Em bị hạch ở háng sau 3 ngày tiêm vắc-xin cúm và ung thư cổ tử cung. Vậy bác sĩ cho em hỏi nổi hạch ở háng sau 3 ngày tiêm vắc-xin cúm và ung thư cổ tử cung có sao không?
Xem thêm
Slide item
Tác dụng của thuốc Audenz
Audenz còn được biết đến với tên thông dụng là vacxin virus cúm H5N1 giảm động lực. Thuốc Attenuvax được khuyến cáo sử dụng cho trẻ em từ 6 tháng tuổi trở lên. Vậy Audenz có thành phần gì và nên sử dụng như thế nào để đảm bảo hiệu quả trong việc điều trị bệnh?
Xem thêm
Slide item
8 cách tăng khả năng miễn dịch của cơ thể khi bạn già đi
Hệ thống miễn dịch có vai trò quan trọng trong việc chống lại nhiễm trùng và bệnh tật để giữ cho cơ thể khỏe mạnh. Tuy nhiên, theo tuổi tác “hàng rào phòng thủ” này có xu hướng yếu dần đi, khiến người cao tuổi dễ mắc các bệnh như cảm lạnh, cảm cúm, bệnh nhiễm trùng... với tần suất thường xuyên hơn. Vậy làm sao để tăng khả năng miễn dịch của cơ thể khi có tuổi?
Xem thêm
Slide item
Hiểu biết về viêm phổi với ung thư phổi
Viêm phổi là một bệnh nhiễm trùng phổi phổ biến. Nguyên nhân có thể do vi khuẩn, vi rút hoặc nấm. Nếu bị ung thư phổi, bạn sẽ có nguy cơ cao mắc bệnh viêm phổi. Bài viết này giúp bạn tìm hiểu về các triệu chứng của bệnh viêm phổi ở những người bị ung thư phổi, các lựa chọn điều trị để ngăn ngừa nó.
Xem thêm
Slide item
Mang thai sau khi tiêm vắc-xin cúm có ảnh hưởng đến thai nhi không?
E tiêm vắc-xin cúm mà hơn 1 tháng rưỡi em có thai, như vật có sao không ạ. Em cảm ơn ạ.
Xem thêm
Slide item
Có thể cho bé tiêm vắc-xin cúm và sởi cùng lúc được không?
Bác sĩ cho em hỏi, con em bị trễ mũi cúm mà chuẩn bị tới tháng tiếp theo tiêm vắc-xin sởi, cách có 10 ngày. Vậy có thể cho bé tiêm vắc-xin cúm và sởi cùng lúc được không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 7 tháng tuổi trễ lịch tiêm vắc-xin cúm lần 2 có ảnh hưởng gì không?
Chào bác sĩ! Con em tròn 7 tháng tuổi, vào ngày 25/07/2020 em đã tiêm mũi 1 cúm, bệnh viện có hẹn em 25/08/2020 tiêm nhắc mũi 2. Nhưng do Trung tâm vắc-xin tạm dừng hoạt động theo quy định của thành phố thì mũi tiêm 2 của bé nhà em bị muộn.
Xem thêm
Slide item
Tiêm vacxin cúm cho trẻ khi nào là an toàn?
Trẻ em là nhóm đối tượng có sức đề kháng yếu, dễ mắc bệnh cúm mùa. Vì vậy, cha mẹ cần chủ động tiêm vắc-xin cúm cho trẻ theo đúng lịch, đúng độ tuổi và thời điểm được khuyến cáo để phòng ngừa bệnh hiệu quả nhất.
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin cúm, uốn ván, bạch hầu, ho gà ảnh hưởng thai nhi thế nào?
Do em không biết mình đang mang thai nên em đã đi tiêm vắc-xin cúm và vắc-xin uốn ván, bạch hầu, ho gà. Vậy bác sĩ cho em hỏi tiêm vắc-xin cúm, uốn ván, bạch hầu, ho gà ảnh hưởng thai nhi thế nào?
Xem thêm
Slide item
Trẻ mấy tuổi nên tiêm phòng cúm?
Ở trẻ em, cúm thường gây ra những biến chứng nặng như: Sốt cao, co giật, biến chứng đường hô hấp (viêm phổi, viêm phế quản, nặng hơn là có thể tử vong).
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe