Chủ đề Trẻ 2 tháng tuổi
Chủ đề Trẻ 2 tháng tuổi
Trang chủ Chủ đề Trẻ 2 tháng tuổi

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 2 tháng tuổi đủ điều kiện tiêm 6 trong 1, uống Rota và tiêm phế cầu hay chưa?
Chào bác sĩ, cho em hỏi chút là bé nhà em dự kiến sinh ngày 29/10/2019 nhưng thực sinh ngày 23/10/2019. Bé có tiêm mũi 6 trong 1, uống Rota và tiêm vắc-xin phòng ngừa viêm tai giữa, viêm màng não ngày 28/1/2020 thì đã đủ tháng tiêm chưa ạ? Mong bác sĩ trả lời giúp ạ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 2 tháng tuổi bị phồng thóp sau có nguy hiểm không?
Con em hiện được 2 tháng, ở thóp sau ót của bé bị phồng lên bồng bềnh như nước. Tuy nhiên, khi em bế bé, đụng vào bé không sao cả, không la, không khóc. Bé vẫn bú, ăn ngủ bình thường. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ 2 tháng tuổi bị phồng thóp sau có nguy hiểm không
Xem thêm
Slide item
Không tăng cân ở trẻ 2 tháng tuổi phải làm sao?
Con em lúc sinh được 2,6kg, chỉ tăng thêm 4gr. Bé sắp tròn 2 tháng tuổi mà vẫn không tăng cân. Bác sĩ cho em hỏi, không tăng cân ở trẻ 2 tháng tuổi phải làm sao
Xem thêm
Slide item
Xét nghiệm lấy máu gót chân cho trẻ 2 tháng tuổi có được không?
Chào bác sĩ, bác sĩ cho em hỏi, xét nghiệm lấy máu gót chân cho trẻ 2 tháng tuổi có được không?
Xem thêm
Slide item
Đi ngoài nhiều lần ở trẻ 2 tháng tuổi có bất thường không?
Bé được 2 tháng tuổi, đi ngoài nhiều lần, hay són phân trong ngày. Những ngày gần đây bé đi ngoài sủi bọt sau cùng kèm nước. Mỗi lần xì hơi hay đi ngoài thường rặn và khó chịu, có lúc khóc. Bé vẫn bú sữa và ngủ bình thường. Hiện nay dịch bệnh đang phức tạp em chưa đưa bé đi khám được. Bác sĩ cho em hỏi, đi ngoài nhiều lần ở trẻ 2 tháng tuổi có bất thường không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 2 tháng tuổi khò khè, khó thở phải làm sao?
Bé nhà em sinh mổ, được 2 tháng tuổi. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ 2 tháng tuổi khò khè, khó thở phải làm sao?
Xem thêm
Slide item
Rốn lồi to ở trẻ gần 2 tháng tuổi là dấu hiệu của bệnh gì?
Bé nhà em được 1 tháng 20 ngày, em thấy rốn bé lồi to khi bé dưới, 2 hôm nay bé chưa đi ngoài được. Em cũng có đọc qua và cho rằng bé bị thoát vị rốn. Bác sĩ cho em hỏi, rốn lồi to ở trẻ gần 2 tháng là dấu hiệu của bệnh gì?
Xem thêm
Slide item
Trẻ hơn 2 tháng uống vitamin A có được không?
Em sinh bé được 1 tháng đầu trạm ý tế không gọi uống vitamin A. Giờ con em được 2 tháng 13 ngày. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ hơn 2 tháng uống vitamin A có được không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh ngộp thở, sôi bụng khi bú phải làm sao?
Con em được 2 tháng 20 ngày. Dạo gần đây, bé có hiện tượng bụng kêu ọc ọc, ngộp thở khi bú (như sặc sữa) nhưng không có bị trớ sữa. Bé bú mẹ hoàn toàn, vẫn ăn ngủ đều đặn nhưng chậm lên cân. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ sôi bụng, ngộp thở khi bú phải làm sao?
Xem thêm
Slide item
Chỉ số HGB, HCT và MCV giảm nhẹ liệu có phải thiếu máu?
Chào bác sĩ. Con của em được 2 tháng 15 ngày tuổi. Cháu hay quấy khóc, em lo cháu bị thiếu máu, thiếu canxi nên đưa đi xét nghiệm và bác sĩ thông báo không thiếu gì cả, không cần bổ sung gì. Tuy nhiên, khi về nhà em thấy các chỉ số HGB (104), HCT (30), MCV (76,6) là hơi thấp. Bác sĩ cho em hỏi có phải cháu nhà em hơi thiếu máu không ạ? Mong bác sĩ giải đáp giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 2 tháng tuổi bị u mí mắt có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ. Bé nhà cháu được 2 tháng tuổi và bị u ở mí mắt. Bác sĩ cho cháu hỏi u có nguy hiểm không ạ? Cháu phải làm sao ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp cháu, cháu xin cảm ơn ạ.
Xem thêm
Slide item
Hướng dẫn chăm sóc trẻ bị viêm phế quản
Khi thời tiết thay đổi, do hệ miễn dịch còn non kém, trẻ em thường mắc viêm phế quản với các biểu hiện như ho, sổ mũi và khó thở. Trẻ bị viêm phế quản thường không quá nguy hiểm nhưng nếu không được theo dõi và xử lý kịp thời có thể gây biến chứng viêm phổi, suy hô hấp, thậm chí tử vong.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe