Chủ đề Trẻ 5 tháng tuổi
Chủ đề Trẻ 5 tháng tuổi
Trang chủ Chủ đề Trẻ 5 tháng tuổi

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị hen suyễn, mẹ cho bú có cần kiêng thịt gà?
Chào bác sĩ ạ. Bé nhà em được 5 tháng tuổi, bị hen suyễn. Em đang cho bé bú mẹ thì có cần kiêng thịt gà không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Có nên cho bé biếng ăn dùng men vi sinh?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho tôi hỏi, bé 5 tháng tuổi biếng ăn thì có nên cho bé dùng men vi sinh không và dùng loại nào thì tốt ạ? Mong nhận được sự tư vấn từ bác sĩ. Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Phải làm sao khi trẻ sơ sinh lười tập lẫy?
Chào bác sĩ, Bé gái nhà em được 5 tháng 15 ngày. Bé biết lẫy từ 4 tháng 20 ngày. Lẫy được 2,3 hôm rồi đến nay bé không lẫy nữa, bé cũng bắt đầu nói “aba” cũng được 2,3 ngày nhưng rồi cũng không thấy nói lại nữa.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tháng tuổi nặng 6,5kg, dài 70cm có bị thiếu chất không?
Chào bác sĩ, Bé nhà em bú mẹ hoàn toàn và đã được 5 tháng. Bé ngủ ngoan nhưng chỉ tăng chiều dài còn cân nặng tăng rất ít. Lúc sinh được 3kg7. Hiện tại 5 tháng bé chỉ đc 6,5kg, chiều dài thì được 70cm. Vậy bác sĩ cho em hỏi: trẻ 5 tháng tuổi nặng 6,5kg, dài 70cm có bị thiếu chất không? Sức khỏe có vấn đề gì không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 6 tháng tuổi bị nhẹ cân phải làm sao?
Em sinh được 2 bé trai ở tuần 33, từ lúc sinh đến nay đã được 5 tháng 17 ngày. Hiện nay, hai bé chỉ nặng 4,8 kg và 5.5 kg; lúc sinh hai bé nặng 1,350 kg và 1,6 kg. Bé ăn sữa mẹ cấp đông và có bổ sung thêm 100ml sữa công thức 1 ngày. Bé ăn từ 6-7 cữ, mỗi cữ 100ml. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ 6 tháng tuổi bị nhẹ cân phải làm sao
Xem thêm
Slide item
Rối loạn tiêu hóa ở trẻ 5 tháng tuổi có phải do sữa mẹ không?
Bé nhà em được tròn 5 tháng mà 1 tuần nay bé đi ngoài 2-3 lần/ ngày, phân nhầy, nhiều bọt. Em cho bé uống men tiêu hoá và đi khám thì bác sĩ bảo bị rối loạn tiêu hoá, uống thuốc vẫn không khỏi. Bé bú mẹ hoàn toàn. Bác sĩ cho em hỏi, rối loạn tiêu hóa ở trẻ 5 tháng tuổi có phải do sữa mẹ không?
Xem thêm
Slide item
Bé 5 tháng đỏ da quanh mắt khi bú là dấu hiệu của bệnh gì?
Bé nhà em 5 tháng tuổi, bé bú sữa công thức. Mỗi lần bú bé lại bị đỏ da quanh mắt, không mọc mẩn và bị chảy nước mắt một bên. Bác sĩ cho em hỏi, đỏ da quanh mắt khi bú là dấu hiệu của bệnh gì?
Xem thêm
Slide item
Phát hiện và điều trị bệnh cơ tim giãn ở trẻ em
Bệnh cơ tim giãn là bệnh lý của cơ tim, đặc trưng bởi sự giãn ra của các buồng tim và giảm khả năng co bóp của cơ tâm thất trái và/hoặc phải, tăng thể tích tâm thu, tâm trương, cơ tâm thất thường bị mỏng đi có thể dẫn đến suy tim rồi tử vong. Bệnh có thể xảy ra ở mọi lứa tuổi bao gồm cả trẻ em.
Xem thêm
Slide item
Tháng thứ 5 sau khi bé chào đời
Trẻ 5 tháng tuổi đã hình thành nhân cách riêng, và cha mẹ sẽ tìm thấy những niềm vui bất tận khi ở bên trẻ. Hãy tìm hiểu sự phát triển của trẻ 5 tháng tuổi.
Xem thêm
Slide item
Bé 5 tháng nặng 6kg, có phải là suy dinh dưỡng?
Chỉ số cân nặng và chiều cao theo từng độ tuổi của trẻ là mối quan tâm của tất cả các bậc phụ huynh, các chỉ số này phản ánh được tình trạng sức khỏe và dinh dưỡng của trẻ. Rất nhiều cha mẹ băn khoăn về việc trẻ 5 tháng suy dinh dưỡng khi có số cân là bao nhiêu?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe