Chủ đề Trẻ 7 tuổi
Chủ đề Trẻ 7 tuổi
Trang chủ Chủ đề Trẻ 7 tuổi

Danh sách bài viết

Slide item
Vì sao trẻ dậy thì sớm có nguy cơ bị lùn?
Không ít phụ huynh khi thấy con mình dậy thì sớm đã chủ quan nghĩ rằng việc này không sao, thậm chí có người cho điều đó là tốt. Song chính suy nghĩ sai lầm đó đã khiến nhiều bé dậy thì sớm mất cơ hội phát triển chiều cao.
Xem thêm
Slide item
U máu ở trẻ em có nguy hiểm?
U máu trẻ sơ sinh cũng là một trong những bệnh lý thường gặp ở trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ. U máu thường xuất hiện ở những năm đầu đời của trẻ dưới dạng một vết đỏ giống như vết bớt màu đỏ rượu hay màu dâu tây ở trên da.
Xem thêm
Slide item
Các mốc phát triển xã hội, nhận thức và thể chất của trẻ 6-8 tuổi
Khoảng thời gian từ 6 đến 8 tuổi là một trong những thay đổi lớn về nhận thức đối với trẻ em. Trẻ bắt đầu có sự thay đổi từ tuổi mẫu giáo sang tuổi thiếu niên, từ một cuộc sống bị chi phối bởi tưởng tượng sang một cuộc sống bắt đầu bị chi phối bởi logic và lý trí. Trẻ bắt đầu thấy mình là những cá nhân tự chủ hơn, có khả năng ải quyết vấn đề độc lập cơ bản. Khi bắt đầu ghi nhận cách làm “đúng đắn”, trẻ đầu tư nhiều thời gian và năng lượng hơn để hoàn thành công việc theo cách mong đợi. Tuy nhiên, giống như những lứa tuổi mẫu giáo, trẻ tiếp tục thích các hoạt động có cấu trúc hơn là các hoạt động mạo hiểm và trẻ tiếp tục cần sự chỉ đạo nhất quán từ người lớn. Trong bài viết này chúng tôi sẽ cung cấp những thông tin hữu ích để giúp bạn hiểu rõ hơn về các mốc phát triển xã hội, nhận thức và thể chất của trẻ 6-8 tuổi.
Xem thêm
Slide item
Cách xây dựng lòng tự trọng cho trẻ độ tuổi đi học
Tự nhận thức là một kỹ năng quan trọng đối với những đứa trẻ có sự khác biệt trong học tập và suy nghĩ. Những đứa trẻ tự nhận thức được những điểm mạnh và điểm yếu của chúng. Điều này có nghĩa là trẻ biết mình giỏi ở điểm nào và trẻ cần cải thiện điều gì để thành công. Một đứa trẻ mắc chứng khó tự nhận thức có thể thừa nhận rằng em cần thêm thời gian để học trong tuần khi có bài kiểm tra chính tả vào cuối tuần. Phát triển nhận thức về bản thân ở trường lớp có thể giúp con bạn thành công ở độ tuổi đi học. Điều này cũng có thể giúp con học cách thể hiện cho nhu cầu của mình khi lớn hơn. Trong bài viết này chúng tôi sẽ cung cấp những thông tin hữu ích để giúp bạn biết cách dạy con lòng tự trọng cho trẻ độ tuổi đi học.
Xem thêm
Slide item
Sau tiêm vắc-xin phòng dại 1 năm có nguy cơ phát bệnh dại không?
Chào bác sĩ. Dạ con em 7 tuổi, cách đây 1 năm bé bị chó cắn đã tiêm 3 liều vắc-xin phòng dại đến giờ con chó vẫn sống bình thường. Cho em hỏi con em đã an toàn chưa, vì em nghe có người bị chó cắn mà 1,2 năm sau mới phát bệnh dại và nếu bây giờ con chó đó bị dại thì con có bị làm sao không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe