Chủ đề Trẻ 8 tháng
Chủ đề Trẻ 8 tháng
Trang chủ Chủ đề Trẻ 8 tháng

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 8 tháng nổi u cứng ở xương cổ tay có nguy hiểm không?
Dạ em chào bác sĩ! Con em nay được 8 tháng, bé bị một cục u cứng ở xương cổ tay. Xin bác sĩ cho em biết bé có nguy hiểm không ạ? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn giúp em!
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh 8 tháng tuổi không chịu đứng có bình thường không?
Em chào bác sĩ, bé nhà em được hơn 8 tháng tuổi nhưng cháu vẫn chưa chịu đứng mà toàn co chân ạ. Bác sĩ cho em hỏi trẻ sơ sinh 8 tháng tuổi không chịu đứng có bình thường không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 8 tháng tuổi nặng 7kg có sao không?
Bé em được gần 8 tháng mà chỉ tầm 7kg, lúc sinh bé được 3.3kg. Bé chậm tăng cân lắm. Ngày bé bú trung bình 600ml và ăn 2 cữ sáng trưa. Bé nhanh nhẹn hoạt động. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 8 tháng tuổi nặng 7kg có sao không. Có cần cho bé đi khám hay xét nghiệm tổng quát không
Xem thêm
Slide item
Hội chứng rung lắc ở trẻ em: Những điều cần biết
Hội chứng rung lắc ở trẻ em gây nhiều tổn thương nặng nề, ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe và tương lai của trẻ. Những hiểu biết về hội chứng rung lắc sẽ giúp các bậc cha mẹ có biện pháp đề phòng hiệu quả, giảm nguy cơ hội chứng xảy ra với con mình.
Xem thêm
Slide item
Cột mốc quan trọng của bé: Biết bò
Tập bò là phương pháp đầu tiên để bé tự mình đi di chuyển một cách hiệu quả. Bé sẽ bắt đầu bằng cách học cách giữ thăng bằng trên tay và đầu gối. Sau đó, trẻ sẽ tìm ra cách di chuyển về phía trước và phía sau bằng cách đẩy người tới bằng đầu gối. Đồng thời, trẻ sẽ củng cố các cơ ở phần chi dưới giúp trẻ sớm có thể đi bộ. Việc đạt được cột mốc này sẽ giúp trẻ có thể khám phá được thế giới xung quanh nhiều hơn và giúp trẻ phát triển toàn diện.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe