Chủ đề Trẻ 8 tuổi
Chủ đề Trẻ 8 tuổi
Trang chủ Chủ đề Trẻ 8 tuổi

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 8 tuổi bị cường tuyến giáp có để lại biến chứng gì không?
Chào bác sĩ ạ. Em có con gái năm nay 8 tuổi đã đi khám và bác sĩ chẩn đoán là bị bệnh cường giáp ở trẻ. Hiện tại cháu cổ to, ăn nhiều mà lại gầy đi, mắt hơi lồi ra, nói nhiều, cảm xúc thay đổi. Giờ cháu đang được điều trị uống thuốc nhưng mà em lo lắng quá.
Xem thêm
Slide item
Trẻ hay bị nôn, thỉnh thoảng chảy máu cam và đau xương chân, tay là dấu hiệu bệnh gì?
Chào bác sĩ, trẻ hay bị nôn, thỉnh thoảng chảy máu cam và đau xương chân, tay là dấu hiệu bệnh gì ạ? Bé năm nay 8 tuổi cao 1m2, nặng 19kg.
Xem thêm
Slide item
Cách xử lý trẻ 5-8 tuổi kén ăn
Hiện tượng khó chịu khi trẻ em muốn ăn cùng một thứ mỗi ngày thường xuyên xảy ra, nhất là ở trẻ từ 5-8 tuổi. Một số trẻ không thích một số loại thức ăn nhất định, chẳng hạn như rau. Tuy nhiên, hãy cho trẻ ăn nhiều loại thực phẩm lành mạnh, và điều quan trọng là đừng để sự kén chọn của trẻ trở thành nguyên nhân gây căng thẳng trong giờ ăn. Đừng nấu những bữa ăn đặc biệt chỉ cho trẻ kén ăn, nhưng hãy bao gồm những món mà trẻ thích trong mỗi bữa ăn. Nếu bạn băn khoăn về chế độ dinh dưỡng của trẻ, hãy hỏi bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn thêm về cách xử lý trẻ kén ăn. Những mẹo sau đây sẽ giúp gia đình bạn bổ sung những món ăn tốt cho sức khỏe và giúp xử lý tình trạng kén ăn ở trẻ 5-8 tuổi.
Xem thêm
Slide item
Các mốc phát triển xã hội, nhận thức và thể chất của trẻ 6-8 tuổi
Khoảng thời gian từ 6 đến 8 tuổi là một trong những thay đổi lớn về nhận thức đối với trẻ em. Trẻ bắt đầu có sự thay đổi từ tuổi mẫu giáo sang tuổi thiếu niên, từ một cuộc sống bị chi phối bởi tưởng tượng sang một cuộc sống bắt đầu bị chi phối bởi logic và lý trí. Trẻ bắt đầu thấy mình là những cá nhân tự chủ hơn, có khả năng ải quyết vấn đề độc lập cơ bản. Khi bắt đầu ghi nhận cách làm “đúng đắn”, trẻ đầu tư nhiều thời gian và năng lượng hơn để hoàn thành công việc theo cách mong đợi. Tuy nhiên, giống như những lứa tuổi mẫu giáo, trẻ tiếp tục thích các hoạt động có cấu trúc hơn là các hoạt động mạo hiểm và trẻ tiếp tục cần sự chỉ đạo nhất quán từ người lớn. Trong bài viết này chúng tôi sẽ cung cấp những thông tin hữu ích để giúp bạn hiểu rõ hơn về các mốc phát triển xã hội, nhận thức và thể chất của trẻ 6-8 tuổi.
Xem thêm
Slide item
Cách xây dựng lòng tự trọng cho trẻ độ tuổi đi học
Tự nhận thức là một kỹ năng quan trọng đối với những đứa trẻ có sự khác biệt trong học tập và suy nghĩ. Những đứa trẻ tự nhận thức được những điểm mạnh và điểm yếu của chúng. Điều này có nghĩa là trẻ biết mình giỏi ở điểm nào và trẻ cần cải thiện điều gì để thành công. Một đứa trẻ mắc chứng khó tự nhận thức có thể thừa nhận rằng em cần thêm thời gian để học trong tuần khi có bài kiểm tra chính tả vào cuối tuần. Phát triển nhận thức về bản thân ở trường lớp có thể giúp con bạn thành công ở độ tuổi đi học. Điều này cũng có thể giúp con học cách thể hiện cho nhu cầu của mình khi lớn hơn. Trong bài viết này chúng tôi sẽ cung cấp những thông tin hữu ích để giúp bạn biết cách dạy con lòng tự trọng cho trẻ độ tuổi đi học.
Xem thêm
Slide item
Có nên cho trẻ em một khoản phụ cấp?
Một trong những bài học vô cùng quan trọng mà bạn nên dạy trẻ ngay từ khi còn nhỏ chính là cách tiêu tiền và biết quý trọng giá trị đồng tiền. Bằng cách cho trẻ một khoản phụ cấp nhất định, bạn sẽ giúp trẻ nhận được những bài học quý giá.
Xem thêm
Slide item
Dạy bé biết cư xử trong nhà hàng
Chất lượng cuộc sống ngày càng được nâng cao, các bữa tiệc trong nhà hàng cùng với bạn bè, người thân đã trở nên phổ biến hơn. Nhưng không ít người sẽ lo lắng khi đưa con nhỏ đến nhà hàng. Cách tốt nhất để khắc phục điều này đó là dạy trẻ kỹ năng ăn uống và cách cư xử trong nhà hàng.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe