Chủ đề U dây thần kinh số 8
Chủ đề U dây thần kinh số 8
Trang chủ Chủ đề U dây thần kinh số 8

Danh sách bài viết

Slide item
U dây thần kinh số 8 là 23x46mm nên phẫu thuật hay xạ phẫu?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho cháu hỏi u dây thần kinh số 8 là 23x46mm nên phẫu thuật hay xạ phẫu? Rất mong bác sĩ tư vấn, cháu cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Nguyên nhân gây ù tai, giảm thính giác là gì?
Bố em đang nghi bị chèn ép dây thần kinh số 8 gây ù tai, giảm thính giác. Bác sĩ có thể tư vấn cho em nguyên nhân gây ù tai, giảm thính giác là gì?
Xem thêm
Slide item
U bao sợi thần kinh tiền đình
U bao sợi thần kinh tiền đình là bệnh lý phát triển từ các tế bào Schwann bao phủ bên ngoài của dây thần kinh. Bệnh lý này thường tiến triển chậm, đa số lành tính nhưng vẫn có nguy cơ gây ra các biến chứng như mất thính lực hay mất thăng bằng.
Xem thêm
Slide item
Gây mê nội khí quản cắt u dây thần kinh số 5, số 8
Mục đích phẫu thuật u dây thần kinh 5, số 8 bằng phương pháp gây mê nội khí quản là để lấy triệt để khối u, bảo tồn chức năng các dây thần kinh sọ có liên quan.
Xem thêm
Slide item
Rối loạn tiền đình có chữa khỏi hẳn được không?
Rối loạn tiền đình là bệnh lý thể hiện quá trình truyền dẫn và tiếp nhận thông tin của tiền đình bị rối loạn hoặc tắc nghẽn do dây thần kinh số 8 hoặc động mạch nuôi dưỡng não bị tổn thương hay các tổn thương khác ở khu vực tai trong và não, khiến cho tiền đình mất khả năng giữ thăng bằng, cơ thể loạng choạng, hoa mắt, chóng mặt, quay cuồng, ù tai, buồn nôn...
Xem thêm
Slide item
Ù tai do nghe âm thanh lớn phải làm sao?
Cháu bị chấn động âm thanh do nghe âm thanh lớn, tháng 2/2021 cháu bị ù tai trái thì có đi khám và được uống thuốc nhưng cháu lại có u dây thần kinh số 8 trái. Tháng 6/2021, cháu đi khám lại thì khối u không phát triển. Bác sĩ cho cháu hỏi ù tai do nghe âm thanh lớn phải làm sao
Xem thêm
Slide item
U dây thần kinh số 8: nguyên nhân và cách điều trị
Nhiều người thường chủ quan với các triệu chứng tưởng chừng đơn giản như ù tai mà không biết đó có thể là dấu hiệu của bệnh u dây thần kinh số 8. Bài viết dưới đây sẽ cung cấp cho người đọc những thông tin cơ bản về u dây thần kinh số 8 như nguyên nhân và phương pháp điều trị u dây thần kinh thính giác.
Xem thêm
Slide item
U dây thần kinh số 8 có nguy hiểm và chữa khỏi được không?
Chào bác sĩ! Em bị u dây thần kinh số 8, cho em hỏi bệnh này có nguy hiểm không ạ và bệnh có thuốc nào uống để tiêu khối u không? Mong nhận được sự tư vấn của bác sĩ!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe