Chủ đề vá màng nhĩ
Chủ đề vá màng nhĩ
Trang chủ Chủ đề vá màng nhĩ

Danh sách bài viết

Slide item
Thủng màng nhĩ có chữa khỏi được không?
Chào bác sĩ. Tôi có cháu gái sinh năm 2018. Cháu nghịch bông ngoáy tai, không may bị ngã và bị thủng màng nhĩ tai phải. Bác sĩ cho tôi hỏi trường hợp của cháu có thể chữa được không? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi, tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Thủng màng nhĩ có chữa được không?
Tai em từng bị thủng màng nhĩ cách đây 2 năm. Bây giờ, bên tai bị chấn thương đó nghe rất khó chịu. Bác sĩ cho em hỏi, thủng màng nhĩ có chữa được không?
Xem thêm
Slide item
Nam giới ù tai sau khi vá màng nhĩ nguyên nhân là gì?
Em vá màng nhĩ được 2 tháng nhưng em vẫn còn tiếng ù tai như tiếng ve sầu. Em đi khám lại bác sĩ bảo màng nhĩ em liền rất tốt nhưng tiếng ù của em không hết về đêm, em không ngủ được. Vậy bác sĩ cho em hỏi nam giới ù tai sau khi vá màng nhĩ nguyên nhân là gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Lý do khiến màng nhĩ dễ thủng
Màng nhĩ là một màng kín ngăn cách tai giữa và tai ngoài, có chức năng dẫn truyền âm thanh và bảo vệ tai giữa khỏi sự xâm nhập của vi khuẩn và vật lạ. Vậy có phải màng nhĩ dễ bị thủng không và thủng màng nhĩ có tự liền được không?
Xem thêm
Slide item
Tìm hiểu về phẫu thuật vá màng nhĩ
Phẫu thuật vá màng nhĩ là một thủ thuật dùng để sửa chữa các lỗ hổng hoặc vết rách ở trong màng nhĩ. Phẫu thuật vá nhĩ cũng được sử dụng để sửa chữa hoặc thay thế 3 loại xương rất nhỏ ở phía sau màng nhĩ. Thông thường, vá nhĩ được tiến hành dưới kính hiển vi phẫu thuật, gần đây một số bác sĩ đã sử dụng vá màng nhĩ nội soi hệ thống nội soi mũi cho phẫu thuật tai.
Xem thêm
Slide item
Người cao tuổi bị thủng màng nhĩ còn vá được không?
Chào bác sĩ! Tôi bị đau tai lúc còn nhỏ nhưng thính lực vẫn nghe tạm ổn. Hiện giờ khoảng chừng ba tháng nay tôi bắt đầu có triệu chứng ù tai, sau khi đi khám phát hiện hai tai bị thủng màng nhĩ. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi bằng tuổi này rồi thì có thể đến trung tâm vá màng nhĩ nữa được không?
Xem thêm
Slide item
Vá nhĩ đơn thuần điều trị viêm tai giữa
Nhiễm trùng tai, trong đó có viêm tai giữa là nguyên nhân phổ biến gây vỡ màng nhĩ, đặc biệt hay xảy ra ở trẻ em. Khi nhiễm trùng, chất lỏng tích tụ sau màng nhĩ làm tăng áp lực dẫn đến màng nhĩ bị rách hoặc thủng, khiến người bệnh mất thính lực. Màng nhĩ thủng thường lành trong vài tuần mà không cần điều trị nhưng một số trường hợp, người bệnh cần phải phẫu thuật vá nhĩ đơn thuần.
Xem thêm
Slide item
Thủng màng nhĩ có tự liền được không?
Thủng màng nhĩ là tình trạng lớp mô mỏng ngăn cách giữa ống tai ngoài và tai giữa bị rách hoặc thủng. Nếu không được điều trị kịp thời, nó có thể gây ra các biến chứng nguy hiểm cho thính giác. Những biến chứng này có thể bao gồm viêm tai giữa hoặc mất thính lực.
Xem thêm
Slide item
Thủng màng nhĩ có mủ có thể vá được không?
Chào bác sĩ, Con bị viêm tai giữa mà bị thủng 2 màng nhĩ. Ở màng nhĩ con có mủ. Vậy bác sĩ cho con hỏi thủng màng nhĩ có mủ có thể vá được không? Con cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Viêm tai giữa kèm thủng màng nhĩ có mủ điều trị được không?
Chào bác sĩ, Con bị viêm tai giữa mà bị thủng 2 màng nhĩ. Ở màng nhĩ con có mủ. Vậy bác sĩ cho con hỏi viêm tai giữa kèm thủng màng nhĩ có mủ điều trị được không? Con cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe