Chủ đề Vắc-xin 6 trong 1
Chủ đề Vắc-xin 6 trong 1
Trang chủ Chủ đề Vắc-xin 6 trong 1

Danh sách bài viết

Slide item
Tiêm vắc-xin 6in1 trễ có sao không?
Xin chào bác sĩ! Bé nhà em được 5 tháng rồi. Em cho bé tiêm 6in1 được 1 mũi rồi nhưng chỗ em là vùng quê nên đợi chờ mãi không có thuốc, lâu lâu mới có thuốc dịch vụ. Vậy bác sĩ cho em hỏi nếu tiêm mũi thứ 3 trễ sang tháng thứ 7 của bé vậy có sao không ạ?
Xem thêm
Slide item
Nổi ban đỏ sau khi tiêm mũi 6 in 1 là bị làm sao?
Em chào bác sĩ! Ngày 5/2 vừa rồi em có cho bé nhà em đi tiêm mũi 6 in 1, đến tối thì cháu bị nổi ban đỏ. Hôm sau những nốt đỏ bắt đầu thì lan ra khắp người, cháu vẫn ăn ngủ bình thường, không quấy khóc ạ. Đến hôm nay là ngày 21/2 mà cháu những nốt đỏ vẫn chưa đỡ nhiều.
Xem thêm
Slide item
Tiêm phòng viêm gan B cho bé như thế nào nếu mẹ bị viêm gan B?
Em chào bác sĩ! Em xét nghiệm HBsAg (+) nhưng HBeAg (-), bác sĩ kết luận bị viêm gan B nhưng ở thể chưa hoạt động. Bé nhà em sinh thường ở bệnh viện phụ sản, đã được tiêm 1 mũi viêm gan B, 1 mũi huyết thanh.
Xem thêm
Slide item
Vì sao cần tiêm nhắc vắc xin bạch hầu-ho gà-uốn ván?
Vắc-xin được sử dụng ngày nay chống bệnh bạch hầu và uốn ván (tức là, DT và Td) và cũng bao gồm chức năng bảo vệ cơ thể chống lại bệnh ho gà (tức là DTaP và Tdap). Trẻ sơ sinh và trẻ em dưới 7 tuổi nên được chỉ định tiêm phòng DTaP hoặc DT trong khi trẻ lớn hơn và người lớn nên nhận Tdap hay Td. Tuy nhiên, dù là tiêm phòng loại nào thì vẫn luôn cần tiêm nhắc vắc xin bạch hầu-ho gà-uốn ván để đảm bảo tính miễn dịch suốt đời.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 4 tháng mới tiêm mũi 6in1 đầu tiên có bị muộn không?
Chào bác sĩ, bé nhà tôi đã được hơn 4 tháng, mới tiêm phòng vắc-xin 6 trong 1 mũi đầu tiên. Như vậy có bị muộn quá và vắc-xin có còn tác dụng không ạ?
Xem thêm
Slide item
Tiêm 3 mũi vắc-xin 6in1 có tiêm nhắc lại vắc-xin 5in1 được không?
Chào bác sĩ! Bé nhà em tiêm vắc-xin 6 trong 1 dịch vụ được 3 mũi rồi, giờ tiêm nhắc lại vắc-xin 5 trong 1 theo chương trình tiêm chủng mở rộng được không ạ? Em cảm ơn bác sĩ
Xem thêm
Slide item
Tiêm nhắc vắc-xin viêm gan B cho trẻ 5 tuổi được không?
Bé gái nhà em 5 tuổi mà chỉ mới tiêm 1 mũi vắc-xin viêm gan B. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm nhắc vắc-xin viêm gan B cho trẻ 5 tuổi được không?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe