Chủ đề Vacxin cúm
Chủ đề Vacxin cúm
Trang chủ Chủ đề Vacxin cúm

Danh sách bài viết

Slide item
Khoảng cách giữa các mũi tiêm vacxin cúm chưa đủ 1 năm có ảnh hưởng đến thai nhi không?
Em hiện mang thai được 27 tuần 4 ngày. Trước khi mang thai em đã tiêm mũi cúm vào ngày 25/06/2020. Hôm nay ngày 07/05/2021 em có đi tiêm uốn ván mũi 1 thì được bác sĩ ở phòng tiêm chủng tư vấn là nên tiêm thêm mũi cúm để phòng tránh cho cả mẹ và bé. Sau khi được bác sĩ tư vấn thì em có quyết định tiêm luôn mũi cúm. Về nhà em có có tìm hiểu thì khoảng cách giữa các mũi tiêm phải đủ 1 năm, mà của em thì chưa đủ 1 năm. Bác sĩ cho em hỏi, khoảng cách giữa các mũi tiêm vacxin cúm chưa đủ 1 năm có ảnh hưởng đến thai nhi không
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc xin cúm bị sốt
"Thưa bác sĩ, tiêm vắc xin cúm bị sốt là bình thường hay bất thường? Bé nhà mình tiêm được 2 ngày rồi, con không sốt cao nhưng vẫn thấy ngây ngấy với bỏ ăn. Mình có nên cho con đi khám không?"
Xem thêm
Slide item
Tiêm cúm cho bé mấy mũi
"Cúm phải tiêm mấy mũi bác sĩ? Bé nhà mình 1 tuổi, chưa tiêm lần nào thì còn bao nhiêu mũi?"
Xem thêm
Slide item
Vắc xin cúm có tác dụng trong bao lâu
"Tiêm vắc xin cúm rồi có phải nhắc lại hàng năm không? Thấy bảo mỗi mũi chỉ có 1 thời hạn nhất định thì phải. Tiêm 1 mũi cúm thì phòng được trong bao lâu thế Vinmec?"
Xem thêm
Slide item
Bị sốt sau khi tiêm vắc xin cúm
Mình mới tiêm phòng cúm hôm qua và có được dặn sẽ hơi nhức vết đau. Nay thì còn thấy sốt nữa nên đang nghỉ ở nhà. Thấy bảo bị sốt sau khi tiêm vắc xin cúm là bình thường phải không các bạn? Bác sĩ có tiện tư vấn giúp mình với nhé!
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc xin ngừa cúm rồi có bị cúm nữa không?
Chào bác sĩ, được tư vấn là đang có dịch nên cả nhà tôi có lên lịch đi tiêm phòng. Có điều vẫn hơi băn khoăn là tiêm phòng có đảm bảo có kháng thể cúm không. Tiêm vắc xin phòng cúm rồi liệu có bị cúm nữa không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm cúm mùa lúc nào?
Chào bác sĩ, cho mình hỏi giờ có cần tiêm phòng cúm mùa không nhỉ? Thấy cả cơ quan mình hắt xì hết cả, tiêm phòng cúm là tiêm nhắc lại hàng năm có phải không?
Xem thêm
Slide item
Bà bầu tiêm cúm lúc nào là tốt nhất?
Chào bác sĩ, mình đang muốn đi tiêm nhắc lại cúm vì mũi trước đã tiêm cách đây khoảng 1 năm. Mình đang mang bầu tháng thứ 6 thì có thể tiêm cúm được không và bà bầu tiêm cúm lúc nào là tốt nhất?
Xem thêm
Slide item
Dấu hiệu gợi ý sốc phản vệ sau tiêm vắc xin
Cho tôi hỏi sốc phản vệ có thể nhận biết bằng dấu hiệu gì? Khi nào là nhẹ và khi nào là nguy hiểm cần đi bệnh viện?
Xem thêm
Slide item
Mấy tháng thì tiêm được vắc xin cúm?
Trẻ mấy tháng thì tiêm được vắc xin cúm? Mong bác sĩ sớm phản hồi vì bé nhà mình đang trong độ tuổi cần phải tiêm phòng.
Xem thêm
Slide item
Sốt sau tiêm vắc xin cúm có cần uống hạ sốt?
Sốt sau tiêm vắc xin cúm có cần uống hạ sốt không? Tôi có xem các bác sĩ Vinmec tư vấn là không cần dùng thuốc nhưng lỡ cao quá tầm 38, 39 độ thì nên tự hạ sốt hay đi cấp cứu vậy bác sĩ? Mong bác sĩ sớm phản hồi.
Xem thêm
Slide item
Con có nên tiêm cúm cùng đợt với mẹ?
Mình đang định đi tiêm cúm, cho con tiêm cùng luôn có được không? Bé nhà mình 1 tuổi với 3 tuổi.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe