Chủ đề Vacxin Sởi-Quai bị-Rubella
Chủ đề Vacxin Sởi-Quai bị-Rubella
Trang chủ Chủ đề Vacxin Sởi-Quai bị-Rubella

Danh sách bài viết

Slide item
Bé phát ban rải rác trên da sau khi tiêm vắc-xin Sởi-Quai bị-Rubella chăm sóc thế nào?
Chào bác sĩ! Bé bị phát ban đỏ hoặc ban mụn nước trên da sau khi tiêm vắc-xin Sởi – Quai bị- Rubella có thể phát ban giả sởi trên da sau tiêm 5-12 ngày. Tiêm vắc-xin phòng thủy đậu sau 3-4 tuần cũng có một số ít trường hợp nổi vài mụn nước trên da như ban mụn nước của thủy đậu. Tuy nhiên, các ban này số lượng rất ít (không nhiều như bị nhiễm bệnh thực sự) và thường biến mất sau 1 - 2 ngày. Bác sĩ cho hỏi bé phát ban rải rác trên da sau khi tiêm vắc-xin Sởi-Quai bị-Rubella chăm sóc thế nào, có phải kiêng nước hay gió không? Rất mong bác sĩ tư vấn, cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Virus quai bị sống trong không khí bao lâu?
Quai bị là một bệnh truyền nhiễm do virus gây ra. Nó lây lan qua tiếp xúc trực tiếp với nước bọt hoặc hô hấp từ miệng, mũi, cổ họng. Một người bị nhiễm bệnh có thể truyền virus cho nhiều người khỏe mạnh khác.
Xem thêm
Slide item
Có thể tiêm vắc-xin cúm và Sởi-Quai bị-Rubella cách nhau 7 ngày không?
Dạ em chào bác sĩ ạ. Con em cách đây 6 ngày có tiêm mũi cúm ạ. Cháu 39 tháng. Bác sĩ hẹn sau 7 ngày đến tiêm Sởi-Quai bị-Rubella, Cho em hỏi 2 mũi cách nhau 7 ngày tiêm được không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 18 tháng tiêm 2 mũi sởi có làm sao không?
Chào bác sĩ! Con em hồi gần 1 tuổi đã tiêm một mũi sởi rồi, giờ cháu được 18 tháng nhưng ông bà không biết lại cho cháu đi tiêm một mũi sởi nữa. Vậy bác sĩ cho em hỏi: “Trẻ 18 tháng tiêm 2 mũi sởi có làm sao không?”. Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Trẻ 20 tháng nên tiêm phòng vắc xin sởi đơn hay sởi-quai bị-rubella?
Con tôi tiêm mũi 1 sởi đơn lúc 9 tháng tuổi, nhưng chưa tiêm mũi 2 lúc 18 tháng. Giờ con tôi 20 tháng. Trẻ 20 tháng nên tiêm phòng vắc xin sởi đơn hay sởi-quai bị-rubella? Mong bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tuổi đã đủ tuổi tiêm nhắc lại vắc-xin bạch hầu không?
Chào bác sĩ! Hiện dịch bệnh bạch hầu đang bùng phát nên em muốn đưa bé đi tiêm vắc-xin phòng ngừa bệnh ạ. Vậy trẻ 5 tuổi đã đủ tuổi tiêm nhắc lại vắc-xin bạch hầu không?
Xem thêm
Slide item
Khoảng cách tiêm Sởi-quai bị-rubella và mũi đầu tiên 6in1 tối thiểu là bao lâu?
Chào bác sĩ. Con em hiện được 15 tháng 7 ngày. Vì bé sinh ra được có 1,9kg nên cháu mới tiêm được một mũi vắc-xin lao.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe