Chủ đề Viêm tủy
Chủ đề Viêm tủy
Trang chủ Chủ đề Viêm tủy

Danh sách bài viết

Slide item
Nguyên nhân khiến hai chi dưới bị liệt
Liệt hai chi dưới là hội chứng mà bệnh nhân giảm hoặc mất vận động tự chủ ở cả hai chân. Bệnh nếu không được điều trị sớm và đúng cách có thể dẫn đến những biến chứng như teo cơ, cứng khớp và rất khó phục hồi được chức năng vận động đi lại.
Xem thêm
Slide item
Viêm tủy, xuất huyết tủy ngực gây liệt 2 chân có chữa được không? Cách điều trị như thế nào?
Bác sĩ cho cháu hỏi, cháu bị viêm tủy, xuất huyết tủy ngực gây liệt 2 chân có chữa được không?
Xem thêm
Slide item
Viêm tủy mà uống thuốc không bớt đau có thể tiêm thuốc giảm đau phong bế rễ thần kinh không?
Em bị viêm tủy ở cổ và ngực đã 9 tháng rồi nhưng uống thuốc mà không bớt đau và nhất là khi trời lạnh thì em càng đau nhiều. Vậy bác sĩ cho em hỏi em bị viêm tủy mà uống thuốc không bớt đau có thể tiêm thuốc giảm đau phong bế rễ thần kinh không? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Nữ giới đau răng, sưng lợi sau khi chữa tủy nguyên nhân là gì?
Cháu đi chữa tủy lần 1 về, ngày thứ nhất bị đau nhức, lợi hơi sưng. Ngày thứ 2 vẫn không đỡ nên hỏi nha sĩ thì được biết là do đặt thuốc nên bị đau, được kê kháng sinh. Chiều ngày thứ 2, cháu vừa đau răng, vừa nhức đầu, lợi càng ngày càng sưng, bắt đầu uống kháng sinh từ tối ngày 2 và có uống thuốc giảm đau mà không thấy đỡ, còn bị buồn nôn và nước bọt tiết nhiều. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi nữ giới đau răng, sưng lợi sau khi chữa tủy nguyên nhân là gì? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Đau răng: Dùng thuốc giảm đau nào tốt nhất?
Tùy thuộc nguyên nhân gây đau răng mà bác sĩ sẽ lựa chọn thuốc giảm đau răng và phương pháp chữa trị phù hợp cho người bệnh. Một số thuốc giảm đau thường được sử dụng như: Paracetamol, aspirin, thuốc kháng sinh hoặc phối hợp với metronidazol.
Xem thêm
Slide item
Lưu trữ tế bào gốc tủy răng sữa bằng cách nào?
Tế bào gốc từ răng sữa gần đây đã trở thành một trong những lĩnh vực được nghiên cứu rộng rãi trong nha khoa. Việc lưu trữ tế bào gốc tủy răng sữa để sử dụng trong tương lai cho các ứng dụng lâm sàng khác nhau đã được khám phá, đem lại cơ hội điều trị cho các bệnh lý vốn trước đây được xem là “nan y”.
Xem thêm
Slide item
Liệt chân do viêm tủy cắt ngang có điều trị bằng biện pháp lọc huyết tương được không?
Cháu bị viêm tuỷ cắt ngang được 3 năm rồi. Bị liệt mất hai chân, chỉ còn cảm giác rất yếu. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi liệt chân do viêm tủy cắt ngang có điều trị bằng lọc huyết tương được không?
Xem thêm
Slide item
Răng bị hô kèm nhai lục cục sau khi bọc răng nên làm gì?
Em bị sâu răng bên trái, lúc chưa bọc răng thì em nhai 1 bên, cơ hàm trái không nhai nhưng lại bị phình ra cả ở chỗ cạnh miệng. Giờ bọc răng rồi nhai đều 2 bên nhưng càng nhai thì răng hàm trên lại càng hô ra không khít như trước được nữa. Lúc trước có đau hàm trái nhưng bây giờ thì không đau nhưng vẫn có tiếng lục cục ở hàm trái. Bác sĩ có thể cho em biết răng bị hô kèm nhai lục cục sau khi bọc răng nên làm gì?
Xem thêm
Slide item
Ghép tế bào gốc chữa viêm tủy có được không?
Bé nhà em năm nay 14 tuổi, từ nhỏ đến lớn, bé chưa một lần phải đến bệnh viện. Vào một buổi sáng bé đi học được khoảng một tiếng thì thầy giáo gọi nhà ra đón, lúc đến nơi chân tay bé đã không cử động được. Bác sĩ cho em hỏi, ghép tế bào gốc chữa viêm tủy có được không
Xem thêm
Slide item
Phác đồ điều trị viêm tủy cắt ngang
Viêm tủy cắt ngang thường gặp ở độ tuổi từ 10-19 tuổi và 30-39 tuổi gây tổn thương hoặc phá hủy myelin khiến tế bào thần kinh mất khả năng dẫn truyền các thông tin thần kinh từ tủy sống đến các cơ quan trong cơ thể.
Xem thêm
Slide item
Có nên lấy cao răng cho trẻ không?
Lấy cao răng là việc làm cần được thực hiện định kỳ nhằm loại bỏ cao răng và các mảng bám trên răng giúp răng miệng sạch sẽ. Đối với trẻ em cũng cần được thực hiện lấy cao răng để tránh những tác hại xấu do cao răng gây ra.
Xem thêm
Slide item
Đau sau hàn răng có sao không?
Cháu hàn răng xong thì thấy hơi đau và có cảm giác như ăn da non. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi đau sau hàn răng có sao không? Liệu có phải bị sâu vào tủy không thưa bác sĩ
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe