Chủ đề Viêm xoang mãn tính
Chủ đề Viêm xoang mãn tính
Trang chủ Chủ đề Viêm xoang mãn tính

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 5 tuổi bị viêm xoang có mủ tái phát nhiều lần có chữa khỏi được không?
Xin chào bác sĩ. Bé trai nhà em 5 tuổi hay bị viêm mũi họng. Từ bé bé bị giảm tiểu cầu nên không được tiêm chủng đầy đủ nữa nên em thấy bé hay ho hắng. Hiện giờ tiểu cầu của bé ổn định rồi. Cách đây 1 tháng bé bị ho nặng kèm đờm khò khè em cho bé đi khám ở phòng khám tư, bác sĩ soi thấy bé bị viêm xoang có mủ. Bé được kê thuốc 3 đợt rồi mà vẫn chưa khỏi. Xin hỏi bác sĩ, trẻ 5 tuổi bị viêm xoang có mủ tái phát nhiều lần liệu có cách nào chữa trị không ạ? Liệu bé nguy cơ bị viêm xoang mãn tính không ạ? Cảm ơn bác sĩ tư vấn ạ.
Xem thêm
Slide item
Có loại thuốc nhỏ mũi nào dành cho bà bầu bị viêm xoang mãn tính không?
Em chào bác sĩ! Bác sĩ cho em hỏi, em bị viêm xoang mãn tính và thường xuyên phải dùng thuốc nhỏ hoặc xịt mũi. Hiện nay em đang có thai ở tháng thứ 2, vậy có loại thuốc nhỏ mũi nào dành cho bà bầu bị viêm xoang mãn tính không ạ?
Xem thêm
Slide item
Xuất hiện những cục tật nhỏ ở 2 bên dưới gần cổ có sao không?
Hiện nay, cháu bị viêm xoang mãn tính và đã dùng nhiều thuốc nhưng không khỏi. Mấy tháng nay cháu thấy trong cổ họng nó có xuất hiện kiểu như cục chảy nước xuống khiến cháu rất khó nói và không nói được to.
Xem thêm
Slide item
Viêm xoang mạn tính và viêm amidan cấp II có nguy hiểm không?
Em bị viêm xoang mạn tính và viêm amidan cấp II. Một vài tháng trở lại đây, em có triệu chứng ợ hơi nhiều và thỉnh thoảng nghẹn cổ, khó thở. Em là nữ nhưng có yết hầu khá to dù không nổi rõ và kích thước cổ cũng to hơn các bạn nữ khác. Em muốn hỏi viêm xoang mạn tính và viêm amidan cấp II có nguy hiểm không và điều trị thế nào ạ?
Xem thêm
Slide item
Viêm xoang mãn tính có thể điều trị bằng cách phẫu thuật nội soi mũi không?
Bác sĩ cho hỏi viêm xoang mãn tính có thể điều trị bằng cách phẫu thuật nội soi mũi không? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Nữ giới rụng tóc nhiều, chóng mặt nguyên nhân là gì?
Em có bệnh viêm xoang trán mãn tính. Tuy biết là thời tiết thay đổi thì dễ đau đầu, chóng mặt nhưng dạo gần đây, tóc em rụng rất nhiều, chóng mặt và trước giờ rất hay quên, dễ cáu gắt, mất tập trung. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới rụng tóc nhiều, chóng mặt nguyên nhân là gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Viêm xoang mãn tính điều trị dứt điểm thế nào?
Em có chụp hình sọ và bác sĩ bảo có viêm xoang mãn tính, thời gian bị đến nay chắc được hơn 2 năm. Em có điều trị thuốc nhưng không thấy khỏi. Bác sĩ cho em hỏi viêm xoang mãn tính điều trị dứt điểm thế nào? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Tazemy
Tazemy thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, nhóm chống viêm không steroid. Thuốc được chỉ định điều trị các trường hợp giúp giảm tiết chất nhầy, chảy máu trong hoặc sau tiểu phẫu. Tuân thủ chỉ định, liều dùng thuốc Tazemy sẽ giúp người bệnh nâng cao hiệu quả điều trị và tránh được những tác dụng phụ không mong muốn.
Xem thêm
Slide item
Biến chứng và lưu ý khi dùng thuốc trị viêm xoang mãn tính
Viêm xoang mãn tính là căn bệnh có thể gây ra nhiều biến chứng nguy hiểm cho bệnh nhân. Việc sử dụng thuốc trị viêm xoang mãn tính đúng cách sẽ giúp kiểm soát căn bệnh này hiệu quả, giảm nguy cơ phát sinh những biến chứng khó lường.
Xem thêm
Slide item
Thông tin về thuốc Dupixent
Thuốc Dupixent là một loại thuốc sinh học được bào chế dạng thuốc tiêm. Dupixent dùng để điều trị tình trạng viêm nhiễm. Cùng tìm hiểu thông tin của thuốc Dupixent qua bài viết sau đây.
Xem thêm
Slide item
Cổ họng bị vướng buồn nôn nên điều trị thế nào?
Em chào bác sĩ! Hiện tại em đang có cảm giác vướng họng, sáng dậy đánh răng buồn nôn, khạc đờm màu trắng. Còn lại không có biểu hiện gì khác. Trước đây em có đi kiểm tra ở bệnh viện thì được chẩn đoán là: Hội chứng trào ngược dạ dày.
Xem thêm
Slide item
Cảnh giác biến chứng mắt, đau đầu do viêm xoang
Viêm xoang là một bệnh lý tai mũi họng thường gặp, gây đau nhức khó chịu và ảnh hưởng tới sinh hoạt hàng ngày của người bệnh. Hơn nữa, viêm xoang còn gây ra cả những biến chứng mắt và đau đầu.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe