Chủ đề Vô sinh hiếm muộn
Chủ đề Vô sinh hiếm muộn
Trang chủ Chủ đề Vô sinh hiếm muộn

Danh sách bài viết

Slide item
2 năm chưa có con đi khám vô sinh ở đâu?
Chào bác sĩ, em đã lấy chồng được hai năm. Hai vợ chồng rất mong có con nhưng chưa được. Em kinh nguyệt không đều từ khi dậy thì. Mong bác sĩ tư vấn giúp em địa chỉ khám vô sinh uy tín với ạ. Em cảm ơn nhiều.
Xem thêm
Slide item
Xét nghiệm nhiễm sắc thể và MTHFR là gì?
Vợ chồng em lấy nhau gần 2 năm, không dùng biện pháp tránh thai mà vẫn chưa có bé. Vợ chồng em làm hết các xét nghiệm mọi thứ đều ổn. Mới đây, em làm thêm xét nghiệm nhiễm sắc thể và MTHFR để xem máu của 2 vợ chồng có hợp với nhau hay không. Nếu máu không hợp thì không thể có con chung được. Kết quả của MTHFR, em bị "dị hợp tử" bác sĩ nói nó sẽ làm cho khó có con, dễ bị sảy và thai lưu. Bác sĩ có thể giải thích xét nghiệm nhiễm sắc thể và MTHFR là gì?
Xem thêm
Slide item
Bệnh đa nang buồng trứng có chữa khỏi được không?
Bác sĩ cho em hỏi bệnh đa nang buồng trứng có chữa khỏi được không? Mong bác sĩ tư vấn giúp. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Vợ chồng quan hệ 7 tháng chưa có con nguyên nhân là gì?
Vợ chồng cháu quan hệ được 7 tháng mà vẫn chưa có tin vui mặc dù cháu quan hệ đúng ngày rụng trứng. Trong những ngày rụng trứng thì em quan hệ 1 ngày/lần mà cũng không có. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi vợ chồng quan hệ 7 tháng chưa có con nguyên nhân là gì? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Ovumcare có tác dụng gì?
Thuốc Ovumcare là thuốc có chứa chromium, inositol và các loại vitamin giúp làm tăng tỷ lệ thụ thai, được sử dụng cho phụ nữ vô sinh hiếm muộn. Vậy thuốc Ovumcare có tốt không?
Xem thêm
Slide item
Tác dụng của thuốc Mensterona
Mensterona là dạng bột hòa tan hỗ trợ tăng chất lượng tinh trùng, tăng sức đề kháng cho cơ thể với các thành phần chính như vitamin C, vitamin B12, kẽm, Folic Acid,... Cùng tham khảo bài viết dưới đây để biết tác dụng cũng như cách sử dụng của thuốc Mensterona.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Cyclogest 200mg
Cyclogest 200mg là thuốc được sử dụng trong điều trị hội chứng tiền kinh nguyệt, bệnh nhân mắc trầm cảm sau sinh hay hỗ trợ pha hoàng thể khi thực hiện thụ tinh ống nghiệm. Việc tìm hiểu những thông tin cơ bản của thuốc là điều vô cùng cần thiết, giúp bạn tránh được những rủi ro khi sử dụng.
Xem thêm
Slide item
Trữ lạnh tinh trùng ở nhiệt độ bao nhiêu?
Ngày nay, tình trạng hiếm muộn ngày càng gia tăng, có rất nhiều quý ông quyết định để dành “con giống” của mình bằng cách gửi tinh trùng vào trong các ngân hàng bảo quản và đông lạnh tinh trùng, nhằm mục đích dự phòng để sử dụng sau này. Vậy quý ông biết gì về dịch vụ trữ lạnh tinh trùng?
Xem thêm
Slide item
Sàng lọc di truyền trước chuyển phôi là làm gì? Vì sao cần thực hiện?
Trong quá trình điều trị vô sinh, công tác chẩn đoán và xét nghiệm di truyền trước chuyển phôi là một trong những việc làm cần thiết, nhằm nâng cao hiệu quả trong chăm sóc sức khỏe sinh sản, hỗ trợ điều trị hiếm muộn cho các gia đình hoặc hạn chế nguy cơ sinh con bị bệnh di truyền.
Xem thêm
Slide item
Cần làm những xét nghiệm gì để chẩn đoán suy buồng trứng?
Suy buồng trứng là một trong các nguyên nhân dẫn tới tình trạng hiếm muộn. Thực tế là có không ít bệnh nhân được phát hiện suy buồng trứng khi đi khám hiếm muộn.
Xem thêm
Slide item
Trữ trứng là gì? Làm thế nào để trữ đông được trứng tại Vinmec?
Trữ trứng là một khái niệm khá mới với nhiều phụ nữ và đang ngày càng được quan tâm nhiều hơn. Đây là một biện pháp hỗ trợ sinh sản giúp phụ nữ có thể dự trữ trứng cho việc thụ thai và sinh con trong tương lai.
Xem thêm
Slide item
Bị suy buồng trứng sớm, liệu có thể có thai được không?
Suy buồng trứng sớm là sự khởi phát thiểu năng sinh dục nguyên phát trước 40 tuổi. Thực tế, phụ nữ được chẩn đoán suy buồng trứng sớm vẫn có thể thụ thai một cách tự nhiên sau khi được chẩn đoán suy buồng trứng sớm.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe