Chủ đề Xét nghiệm HBV-DNA
Chủ đề Xét nghiệm HBV-DNA
Trang chủ Chủ đề Xét nghiệm HBV-DNA

Danh sách bài viết

Slide item
Kết quả xét nghiệm HBV-DNA: 2.93E+IU/ml có ý nghĩa gì?
Kết quả xét nghiệm HBV-DNA: 2.93E+07IU/ml. Bác sĩ cho em hỏi kết quả xét nghiệm HBV-DNA: 2.93E+IU/ml có ý nghĩa gì? Em cám ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Xét nghiệm HBsAg dương tính có ý nghĩa gì?
Tôi nhận được kết quả xét nghiệm HBsAg II Cobas dương tính (1.05 COI) và xét nghiệm HBsAb định lượng 148.5 IU/L. Bác sĩ cho tôi hỏi, xét nghiệm HBsAg dương tính có ý nghĩa gì?
Xem thêm
Slide item
Xét nghiệm viêm gan B có ý nghĩa gì?
Em bị viêm gan B, HbsAg dương tính. Em vẫn đang duy trì uống thuốc kháng virus tefostad được gần 4 năm. Gần đây em đi kiểm tra chỉ số ALT, AST bình thường, siêu âm gan bình thường, HbeAg âm tính, Anti HBe âm tính, HBV đo tải lượng hệ thống tự động thì không phát hiện thấy HBV-DNA trong mẫu. Bác sĩ cho em hỏi, xét nghiệm viêm gan B có ý nghĩa gì? Khi nào em nên dừng uống thuốc kháng virus và nếu em dừng thuốc kháng virus thì bệnh có trở nặng không
Xem thêm
Slide item
Ý nghĩa các xét nghiệm chẩn đoán bệnh viêm gan B
Viêm gan B là căn bệnh có diễn biến khó lường và những biến chứng nguy hiểm nếu không kiểm soát tốt virus. Ngoài xét nghiệm phát hiện kháng nguyên viêm gan virus B, bác sĩ sẽ chỉ định các xét nghiệm chuyên khoa để chẩn đoán, đánh giá tình hình bệnh: đang ở mức độ nào, giai đoạn nào, có thể điều trị ra sao...
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe