......

Sau uống kháng sinh điều trị áp xe vú bị ngứa nguyên nhân là gì?

Hỏi

Chào bác sĩ,

Thời gian qua, em có sử dụng kháng sinh trong một thời gian dài do điều trị bệnh áp xe vú. Hiện tại, em đang cảm thấy rất ngứa, chỗ ngứa chỉ xuất hiện từng lúc, râm ran trong người, nếu gãi sẽ nổi cục, cảm thấy rất khó chịu. Vậy bác sĩ cho em hỏi sau uống kháng sinh điều trị áp xe vú, ngứa nguyên nhân là gì? Em cảm ơn bác sĩ.

Khách hàng ẩn danh

Trả lời

Được giải đáp bởi Bác sĩ chuyên khoa I Nguyễn Tiến Phú - Trung tâm sàng lọc vú, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City.

Chào bạn,

Với câu hỏi “Sau uống kháng sinh điều trị áp xe vú bị ngứa nguyên nhân là gì?”, bác sĩ xin giải đáp như sau:

Các biểu hiện như bạn mô tả nhiều khả năng có liên quan tới việc sử dụng kháng sinh, tuy nhiên, cũng chưa loại trừ các nguyên nhân khác. Bạn nên tới gặp bác sĩ để được thăm khám trực tiếp. Tình trạng dị ứng kháng sinh nếu có sẽ là một vấn đề cần được lưu ý đặc biệt.

Nếu bạn còn thắc mắc về áp xe vú, bạn có thể đến bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để kiểm tra và tư vấn thêm. Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến Vinmec. Chúc bạn có thật nhiều sức khỏe.

Trân trọng!

Để đặt lịch khám tại viện, Quý khách vui lòng bấm số HOTLINE hoặc đặt lịch trực tiếp TẠI ĐÂY. Tải và đặt lịch khám tự động trên ứng dụng MyVinmec để được giảm ngay 20% phí khám khi đặt hẹn khám lần đầu trên toàn hệ thống Vinmec (áp dụng từ 1/8 - 31/12/2022). Quý khách cũng có thể quản lý, theo dõi lịch và đặt hẹn tư vấn từ xa qua video với các bác sĩ Vinmec mọi lúc mọi nơi ngay trên ứng dụng.

79 lượt đọc

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan