......

Nóng kèm sưng ở môi khi dùng thuốc điều trị răng miệng là sao?

Hỏi

Chào dược sĩ,

Cháu có điều trị răng miệng thuốc Kitaro và Tatanol với nước súc miệng Kin. Cháu uống được 1- 2 lần gì đó thì cháu ăn cơm tự nhiên bị nóng ở môi như kiểu ăn ớt. Bây giờ thì nó hơi nóng và thấy môi bị sưng ở vành môi. Vậy dược sĩ cho cháu hỏi nóng kèm sưng ở môi khi dùng thuốc điều trị răng miệng là sao? Có phải là tác dụng phụ của thuốc không? Cháu cảm ơn dược sĩ.

Khách hàng ẩn danh

Trả lời

Được giải đáp bởi Dược sĩ Cao Thanh Tú - Khoa Dược, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City.

Chào bạn,

Với câu hỏi “Nóng kèm sưng ở môi khi dùng thuốc điều trị răng miệng là sao?”, dược sĩ xin giải đáp như sau:

Các loại thuốc điều trị răng miệng bạn đang sử dụng đều có khả năng gây dị ứng (với các biểu hiện như phát ban, mẩn ngứa, sưng môi..). Tuy nhiên, bạn bị nóng kèm sưng môi, với các triệu chứng này thì bác sĩ chưa thể kết luận nguyên nhân có phải do thuốc hay không.

Vì vậy, bạn nên thăm khám bác sĩ để xác định được nguyên nhân và có biện pháp xử lý phù hợp.

Nếu bạn còn thắc mắc về nóng kèm sưng ở môi khi dùng thuốc điều trị răng miệng, bạn có thể đến bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để kiểm tra và tư vấn thêm. Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến Vinmec. Chúc bạn có thật nhiều sức khỏe.

Trân trọng!

Để đặt lịch khám tại viện, Quý khách vui lòng bấm số HOTLINE hoặc đặt lịch trực tiếp TẠI ĐÂY. Tải và đặt lịch khám tự động trên ứng dụng MyVinmec để được giảm ngay 10% phí khám khi đặt hẹn khám lần đầu trên toàn hệ thống Vinmec (áp dụng từ 1/10 - 31/10/2022). Quý khách cũng có thể quản lý, theo dõi lịch và đặt hẹn tư vấn từ xa qua video với các bác sĩ Vinmec mọi lúc mọi nơi ngay trên ứng dụng.

92 lượt đọc

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan