Chủ đề ngủ ngáy
Chủ đề ngủ ngáy
Trang chủ Chủ đề ngủ ngáy

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 1 tuổi ngủ ngáy có đáng lo không?
Con em năm nay 1 tuổi, cháu ngủ ngáy rất to giống như kiểu mắc gì trong họng vậy. Bác sĩ cho em hỏi trẻ 1 tuổi ngủ ngáy có đáng lo không? Bác sĩ chỉ em hướng giải quyết với ạ, cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Ngủ ngáy rất to có chữa được không?
Xin chào bác sĩ. Mình bị ngáy khi ngủ, ngáy rất to. Vậy xin hỏi bác sĩ bị ngủ ngáy rất to có chữa được không ạ? Nhờ bác sĩ tư vấn phương pháp điều trị ngủ ngáy với ạ. Và mình có xem thông tin trên mạng có thiết bị chống ngáy ngủ, xin hỏi bác sĩ có mình nên mua dùng không ạ? Cảm ơn bác sĩ tư vấn ạ.
Xem thêm
Slide item
Phương pháp nào cải thiện ngủ ngáy mà không cần dùng máy thở?
Tôi đi khám bị ngủ ngáy rất lớn, bác sĩ nói phải dùng máy để thở nhưng tôi không thể đeo cái đó vì nó làm cho tôi không ngủ được. Mỗi lần tôi ngủ giống như có cái gì đó trong cổ họng nhưng đi khám thì không có gì, bác sĩ nói càng lớn tuổi ai cũng bị, cổ họng càng nhỏ lại. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi phương pháp nào cải thiện ngủ ngáy mà không cần dùng máy thở? Mong bác sĩ tư vấn giúp. Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Ngủ ngáy có thể cảnh báo một số nguy cơ sức khỏe sau
Khi gặp bất kỳ vấn đề về sức khỏe liên quan đến triệu chứng ngủ ngáy, người bệnh có thể đến các cơ sở y tế để phát hiện nguyên nhân ngủ ngáy và nguy cơ ảnh hưởng đến sức khỏe điều trị kịp thời.
Xem thêm
Slide item
Cách điều trị ngủ ngáy
Ngủ ngáy là một hiện tượng phổ biến thường gặp. Ngủ ngáy có thể ảnh hưởng tới chất lượng cuộc sống và có thể mắc chứng ngưng thở khi ngủ ảnh hưởng tới sức khỏe.
Xem thêm
Slide item
Ngủ ngáy và lợi ích của phẫu thuật chữa ngáy với Coblator
Ban đêm khi ngủ các cơ vùng họng thư giãn và trở nên mềm hơn, đáy lưỡi dịch chuyển ra sau do tư thế nằm ngửa làm đường thở hẹp lại. Luồng không khí khi hít thở đi qua chỗ hẹp làm rung các cấu trúc mềm của họng nhất là màn hầu, lưỡi gà tạo ra tiếng ngáy.
Xem thêm
Slide item
Phì đại amidan gây ngủ ngáy?
Amidan là hạch lympho hình tứ giác nằm sau thành họng. Chúng có thể to ra ở trẻ em từ 2–6 tuổi. Các triệu chứng chủ yếu của bệnh viêm amidan phì đại bao gồm nghẹt mũi, ngáy, thở bằng miệng, chảy nước bọt, ho,... có thể gây ra hội chứng ngưng thở khi ngủ ở trẻ em.
Xem thêm
Slide item
Lý giải hiện tượng thiếu oxy khi ngủ
Thiếu oxy khi ngủ là hiện tượng giảm oxy và tăng khí CO2 trong máu. Bất cứ ai cũng có thể bị chứng thiếu oxy khi ngủ. Những người mắc hội chứng thiếu oxy khi ngủ nếu không được chẩn đoán và điều trị kịp thời sẽ khiến thiếu oxy toàn thân và gây nên một loạt các rối loạn chuyển hóa như tăng huyết áp, nhồi máu cơ tim, đột quỵ do tắc mạch não, xuất huyết não... thậm chí là đột tử.
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để giảm ngáy to khi ngủ?
Chào bác sĩ, Tôi bị viêm họng mãn tính và gần đây khi đã ngủ tôi ngáy rất to, làm ảnh hưởng đến giấc ngủ của người khác. Nhờ bác sĩ tư vấn giúp tôi làm thế nào để giảm việc ngáy to khi ngủ? Cảm ơn bác sĩ rất nhiều!
Xem thêm
Slide item
Ngáy ở trẻ em: Những điều cha mẹ cần biết
Giấc ngủ là một trong những yếu tố quan trọng nhất đối với sự phát triển của trẻ. Tuy nhiên, rối loạn giấc ngủ như ngáy ở trẻ thường bị các bậc cha mẹ bỏ qua mà không hề biết đó có thể là nguyên nhân và dấu hiệu nhiều bệnh lý mà trẻ mắc phải.
Xem thêm
Slide item
Lý do bạn đau họng sau khi ngủ dậy
Lúc mới ngủ dậy, nhiều người cảm thấy khô họng, đau họng, ... Có nhiều nguyên nhân khiến bạn bị đau rát cổ họng sau khi ngủ dậy. Vậy lý do đó là gì và làm thế nào để giảm đau họng sau khi ngủ dậy?
Xem thêm
Slide item
Khái niệm cơ bản về chứng ngủ ngáy
Các số liệu thống kê cho thấy chứng ngủ ngáy rất phổ biến, nhưng mức độ nghiêm trọng và tác động đến sức khỏe từng người là khác nhau. Thỉnh thoảng ngáy nhẹ sẽ không đáng lo, nhưng ngủ ngáy nhiều kèm theo một số dấu hiệu khác có thể cảnh báo chứng rối loạn hô hấp nghiêm trọng liên quan đến giấc ngủ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe