Chủ đề Bệnh lỵ
Chủ đề Bệnh lỵ
Trang chủ Chủ đề Bệnh lỵ

Danh sách bài viết

Slide item
Bé đã điều trị bệnh lỵ nhưng vẫn đi phân có máu phải làm sao?
Chào bác sĩ, bé nhà em được 3 tháng rưỡi, được chẩn đoán là bị lỵ, đi phân có dây dây máu. Bé đã đi bác sĩ và đã được điều trị nhưng vẫn bị đi ị 7,8 ngày. Bé bú sữa mẹ hoàn toàn. Bác sĩ tư vấn giúp em giờ em phải làm sao ạ? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 6 tháng tuổi tiêu chảy, đi ngoài ra máu điều trị thế nào?
Chào bác sĩ. Con tôi hiện 6 tháng tuổi. Bé đã bị tiêu chảy 3 ngày nay, mỗi lần đi ngoài bé rặn rất nhiều nhưng chỉ ra tí xíu. Hôm nay cũng vậy nhưng phân có màu đỏ, nghi là máu. Xin bác sĩ tư vấn cách xử lý. Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ đi ngoài phân nhầy có máu nguyên nhân là gì?
Bé nhà em năm nay 7 tuổi. Bé bị cảm và bị đi ngoài. Ngày đi 7 - 8 lần, càng về sau phân có hiện tượng nhầy và có tơ máu. Em lo không biết bé bị bệnh tiêu hóa hay đại tràng. Hiện tại, dịch bệnh nên chưa dám cho bé đi khám. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ đi ngoài phân nhầy có máu nguyên nhân là gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Berzencin
Thuốc Berzencin được bào chế dưới dạng viên nang cứng, có thành phần chính là Berberin clorid. Thuốc được sử dụng trong điều trị các tình trạng lỵ, viêm ruột, tiêu chảy,...
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Antesik
Thuốc Antesik là loại thuốc có thành phần thảo dược, được dùng để hỗ trợ và điều trị tình trạng rối loạn tiêu hoá. Khi dùng thuốc hoạt động theo cơ chế giúp người bệnh giảm khó chịu khi mắc một số bệnh ở đường tiêu hoá.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Deacresiod
Deacresiod là thuốc thuộc nhóm thuốc điều trị ký sinh trùng, chống nhiễm trùng, kháng virus, chống nấm. Thuốc chứa thành phần chính là Diiodohydroxyquinoline dùng để điều trị tiêu chảy cấp tính và tiêu diệt lỵ amip đường ruột.
Xem thêm
Slide item
Liều dùng của thuốc Bermoric
Bermoric là thuốc tác động trên đường tiêu hóa, được chỉ định trong các bệnh lý tiêu chảy, lỵ, viêm ruột,... Vậy công dụng chính, liều dùng và cách dùng của thuốc là gì?
Xem thêm
Slide item
Điều trị tiêu chảy kéo dài ở người lớn và người cao tuổi
Bệnh tiêu chảy kéo dài ở người lớn và người cao tuổi mặc dù là bệnh khá phổ biến nhưng có thể kèm theo nhiều biến chứng nguy hiểm. Do đó, hãy cùng tìm hiểu thêm những thông tin liên quan về bệnh này trong bài viết dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Bệnh lỵ trực khuẩn ở trẻ em có nguy hiểm không?
Bệnh lỵ trực khuẩn là bệnh nhiễm trùng đường ruột cấp tính do vi khuẩn Shigella gây ra, bệnh chủ yếu xảy ra ở trẻ em dưới 5 tuổi với biểu hiện lâm sàng đa dạng.
Xem thêm
Slide item
Kê nội kim chữa bệnh gì?
Kê nội kim hay còn được biết là màng mề gà, được sử dụng để điều trị nhiều bệnh hiệu quả. Theo tài liệu cổ ghi chép lại, kê nội kim có vị ngọt, tính bình, quy vào 2 kinh phế và tỳ. Do đó, sử dụng kê nội kim có tác dụng tiêu thủy cốc, lý tỳ vị.
Xem thêm
Slide item
Nhiễm khuẩn do Vibrio parahaemolyticus (tả biển)
Vi khuẩn Vibrio parahaemolyticus hay còn gọi là tả biển, gây ra viêm ruột cấp tính, nhiễm khuẩn huyết, nhiễm khuẩn từ vết thương. Căn bệnh do vi khuẩn này gây ra hoàn toàn có thể phòng tránh bằng thói quen ăn uống và sinh hoạt.
Xem thêm
Slide item
Cao mật lợn có tác dụng gì?
Cao mật lợn là vị thuốc quen thuộc trong y học cổ truyền với khả năng hỗ trợ điều trị nhiều bệnh lý như viêm đại tràng, viêm mũi, viêm xoang,... Để tìm hiểu rõ hơn về vị thuốc này, đặc biệt là công dụng và lưu ý khi dùng, các bạn có thể tham khảo một số thông tin trong bài viết dưới đây.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe