Chủ đề Bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính
Chủ đề Bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính
Trang chủ Chủ đề Bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính

Danh sách bài viết

Slide item
Khó thở kèm ho khan có đờm, đau đầu là dấu hiệu bệnh gì?
Chào bác sĩ ạ! Bố em bị khó thở rất nghiêm trọng, chỉ cần cử động mạnh là khó thở, ho khan có đờm, đau rát họng kèm theo đau đầu. Vì nhà em rất xa bệnh viện, nên mong bác sĩ hỗ trợ tư vấn cho em, xin trân thành cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Phương pháp điều trị viêm phế quản và bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính?
Chào bác sĩ! Bố em bị viêm phế quản và bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính, chụp phổi còn 30%. Vậy bác sĩ cho em hỏi bố em còn có cơ hội điều trị không và phương pháp điều trị viêm phế quản và bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính như thế nào? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Triệu chứng nặng ngực, khó thở cả ngày, hụt hơi, mất sức khi nói chuyện có phải bệnh COPD?
Chào bác sĩ! Em hiện 19 tuổi, từ tết về trước em có khó thở nhưng nhẹ lắm, chỉ cần hít thở sâu là khỏe. Hồi tháng 5 vừa rồi, em tự dưng thấy khó thở vô cùng và em đi khám thì được chẩn đoán là hen bậc 4, từ lúc uống thuốc đến giờ em cảm thấy không thuyên giảm nhiều, em đang hoài nghi là em bị COPD. Em muốn hỏi bác sĩ triệu chứng nặng ngực, khó thở cả ngày, hụt hơi, mất sức khi nói chuyện có phải bệnh COPD? Mong bác sĩ tư vấn giúp em!
Xem thêm
Slide item
Những lưu ý khi sử dụng thuốc Ventolin nebules
Ventolin nebules là dạng thuốc khí dung với hoạt chất chính là salbutamol hay còn gọi là albuterol được bác sĩ chỉ định điều trị trong nhiều trường hợp suy hô hấp ở người lớn và trẻ em.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Utibron Neohaler: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Utibron Neohaler là loại thuốc thuộc nhóm thuốc INDACATEROL -GLYCOPYRROLATE. Thuốc giúp kiểm soát các triệu chứng về hô hấp. Thuốc được điều chế dưới dạng viên nang có thiết bị hít kèm theo, để đưa vào cơ thể một cách dễ dàng.
Xem thêm
Slide item
Công dụng của thuốc Bisolvon 8mg
Thuốc Bisolvon 8mg thường được chỉ định làm loãng đờm trong các bệnh phế quản phổi cấp và mạn tính, bệnh phổi tắc nghẽn mạn, bụi phổi, giãn phế quản... Vậy thuốc được sử dụng như thế nào?
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Azithromycin 200
Azithromycin 200 là kháng sinh diệt khuẩn đường uống thường được chỉ định trong điều trị nhiễm trùng đường hô hấp, da, đường sinh dục... Bài viết dưới đây sẽ cung cấp một số thông tin về công dụng thuốc Azithromycin 200 cũng như cách sử dụng an toàn.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Ultibro Breezhaler
Thuốc Ultibro Breezhaler là một loại thuốc kết hợp giữa hai loại thuốc giãn phế quản theo cơ chế khác nhau, nhằm tăng tác dụng giãn phế quản trong việc điều trị bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính. Vậy thuốc Ultibro Breezhaler được sử dụng như thế nào?
Xem thêm
Slide item
Công dụng của thuốc xịt Seretide 25/50
Thuốc xịt Seretide 25/50 được bào chế dạng khí dung, trong chai xịt. Thuốc có thành phần là salmeterol và fluticason, dùng để điều trị hen phế quản và bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính.
Xem thêm
Slide item
Roflumilast là thuốc gì?
Bệnh phổi tắc nghẽn là bệnh lý hô hấp rất hay gặp. Bên cạnh các thuốc giãn phế quản cắt hơn hoặc corticosteroid dự phòng thì người bệnh có thể sử dụng thuốc Roflumilast. Vậy Roflumilast thuốc có tác dụng gì?
Xem thêm
Slide item
Công dụng của thuốc Albuterol
Albuterol là loại thuốc giãn phế quản, thường được các bác sĩ chỉ định sử dụng trong điều trị và ngăn ngừa được tình trạng co thắt phế quản đối với những người bị bệnh tắc nghẽn đường hô hấp có khả năng hồi phục. Bên cạnh đó, thuốc Albuterol còn có thể được chỉ định dùng thuốc nhằm ngăn ngừa được các vận động gây co thắt phế quản.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Amucap 30mg
Ambroxol là một hoạt chất tiêu đờm được sử dụng phổ biến ở các bệnh lý hô hấp cấp hay mạn tính. Hoạt chất này có trong thuốc Amucap 30mg. Vậy Amucap 30 có tác dụng gì và cần sử dụng như thế nào?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe