Chủ đề Beta HCG
Chủ đề Beta HCG
Trang chủ Chủ đề Beta HCG

Danh sách bài viết

Slide item
Ý nghĩa xét nghiệm Beta HCG trong chẩn đoán có thai?
Chào bác sĩ, bác sĩ cho em hỏi một chút. Ngày 31/12, em đi xét nghiệm Beta HCG là 21,18. Siêu âm đầu dò niêm mạc 15mm. Hẹn em 2 tuần sau khám lại. Nhưng Đến ngày 4/1 em đi khám vì đau vùng thắt lưng dưới, đau nhức nhiều phía mông bên phải và chân phải, nhiều lúc lan ra cả vùng xương chậu và chân trái. Lúc đó bác sĩ cho xét nghiệm Beta HCG là 31,47.
Xem thêm
Slide item
Sau 14 ngày bơm tinh trùng chỉ số Beta HCG bao nhiêu là có thai?
Chào bác sĩ ạ. Nhờ bác sĩ tư vấn giúp em, chỉ số Beta HCG định lượng <1.20 sau 14 ngày bơm tinh trùng như vậy em có thai chưa ạ? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Nên làm gì khi bị thai lưu ở tuần thứ 7?
Chào bác sĩ, em đang có thai 7 tuần khám hồi 5 tuần có chỉ số Beta HCG là 1116. Đến 7 tuần em làm lại thì chỉ số Beta HCG là 640.4 và siêu âm buồng tử cung có hình ảnh túi thai trống âm kích thước 6x8mm.
Xem thêm
Slide item
Chậm kinh 1 tuần, kết quả Beta HCG 21.5U/L có thấp không?
Chào bác sĩ. Hôm nay ngày 9/2/2020 là ngày tôi chậm kinh tròn 1 tuần, ngày 7/2/2020 tôi đi siêu âm kết quả không có túi ối. Ngày 9/2 tôi đi xét nghiệm máu kết quả 21.5U/L như vậy là tôi có thai phải không bác sĩ?
Xem thêm
Slide item
Ra máu khi mang thai 5 tuần phải làm gì?
Thai em 5 tuần 3 ngày nhưng đi khám bác sĩ bảo chưa có tim thai, em về quê thì có bị ra máu, lượng máu nhiều màu đỏ, bác sĩ chẩn đoán dọa sảy thai và nhập viện. Mong bác sĩ tư vấn giúp em ra máu khi mang thai 5 tuần phải làm gì?
Xem thêm
Slide item
Chẩn đoán tuổi thai qua chỉ số xét nghiệm beta hCG
Chào bác sĩ. Tỉ số βHCG 526.50 MIU/ml ls chẩn đoán thai được bao nhiêu tuần ạ? Cảm ơn bác sĩ đã chia sẻ thông tin.
Xem thêm
Slide item
Sau nạo phá thai thử vẫn lên 2 vạch nhưng siêu âm không thấy, vì sao?
Bác sĩ ơi em có nạo phá thai được 1 tháng nhưng không thấy có kinh nguyệt trở lại. Em có thử que thì lên 1 vạch đậm 1 vạch mờ. Đi xét nghiệm nước tiểu thì họ báo có thai nhưng siêu âm thì không thấy. Em không nói là em mới phá thai. Vậy trường hợp này em có thai thật không ạ?
Xem thêm
Slide item
Ra máu âm đạo, xét nghiệm beta HCG không thấy thai có phải dấu hiệu sảy thai
Chào bác sĩ! Em đã sạch kinh cách đây 3 tuần và đau âm ỉ bụng dưới vài giây như kiến cắn, không liên tục. Em có thử thai thì chỉ thấy 1 vạch, sau đó em có đi khám, siêu âm đầu dò, thử máu cho kết quả HCG là 12.44; không thấy túi thai. Bác sĩ kết luận thai sớm không xác định vị trí. 3 ngày sau em thấy ra máu như đến chu kỳ kinh nguyệt, em làm lại siêu âm xét nghiệm thì bác sĩ đã có kết luận em bị sảy thai sớm. Vậy bác sĩ cho em hỏi:“Ra máu âm đạo, xét nghiệm beta HCG không thấy thai có phải dấu hiệu sảy thai?” Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Thai 10 tuần, hết nghén và căng tức ngực có làm sao không?
Chào bác sĩ! Em có thai được 10 tuần, mấy tuần trước em bị nghén và ngực căng tức, nhưng 2 ngày nay tự nhiên hết nghén và ngực cũng hết căng nên em rất lo lắng. Vậy bác sĩ cho em hỏi: “Thai 10 tuần, hết nghén và căng tức ngực có làm sao không?”. Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp!
Xem thêm
Slide item
Chưa phát hiện thai trong tử cung nhưng chỉ số beta HCG 81,4 mIU/ ml liệu có thai không?
Bác sĩ cho em hỏi, em đi siêu âm thì báo là chưa phát hiện thai trong tử cung. Xét nghiệm máu thì chỉ số Beta của em là 81,4 mIU/ ml.
Xem thêm
Slide item
Niêm mạc tử cung dày có thai được không ?
Chào bác sĩ, cháu mang thai canh trứng rụng, đến hôm nay tính được 17 ngày. Cháu đã đi xét nghiệm beta máu 1549IU/L, niêm mạc tử cung dày 13mm thì liệu thai có đang bình thường và phát triển ổn không ạ? Cháu không có dấu hiệu đau bụng hay ra máu gì cả. Cháu rất lo lắng , mong bác sĩ tư vấn cho cháu với ạ !
Xem thêm
Slide item
Nồng độ HCG của thai tăng chậm có sao không?
Vợ em ngày thứ 10 của thai kỳ test beta HCG được 21, đến ngày thứ 12 của thai kỳ test HCG được 34. Em thấy mức HCG tăng chậm. Bác sĩ cho em hỏi nồng độ HCG của thai tăng chậm có sao không? Thai có phát triển bình thường không thưa bác sĩ? Em cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe