Chủ đề Buồng trứng đa nang
Chủ đề Buồng trứng đa nang
Trang chủ Chủ đề Buồng trứng đa nang

Danh sách bài viết

Slide item
Buồng trứng đa nang có khó để thụ thai tự nhiên không?
Em bị buồng trứng đa nang. Tử cung ngã trước, DAP = 22mm, cấu trúc đồng nhất, nội mạc 4mm, buồng trứng trái kt= 36x23mm bên trong có nhiều nang nhỏ d = 4mm tập trung vùng vỏ còn buồng trứng phải nhiều nang nhỏ 5mm. Em muốn hỏi bác sĩ như vậy có khó để thụ thai tự nhiên không ạ ?
Xem thêm
Slide item
Buồng trứng có nhiều nang nhỏ có phải là buồng trứng đa nang không?
Chào bác sĩ. Cháu năm nay 25 tuổi, đã lập gia đình và có 1 bé gái. Tháng 6 vừa rồi cháu bị thai lưu. Trước đó vòng kinh của cháu rất đều nhưng từ khi bị thai lưu thì vòng kinh không còn đều nữa. Lo lắng cho tình trạng của mình nên cháu có đi siêu âm và bác sĩ kết luận là buồng trứng 2 bên có nhiều nang nhỏ. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi có phải cháu bị buồng trứng đa nang không ạ? Phương pháp điều trị ra sao cho hiệu quả ạ? Cháu đang muốn có em bé và bị như vậy có ảnh hưởng tới khả năng sinh sản của cháu không ạ? Cháu xin chân thành cảm ơn bác sĩ ạ.
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để biết bị u nang buồng trứng hay bị đa nang buồng trứng?
Em bị u buồng trứng trái, có nang 3x4cm, có phải bị đa nang buồng trứng không?
Xem thêm
Slide item
Bị buồng trứng đa nang có nên điều trị bằng thuốc tránh thai hàng ngày?
Chào bác sĩ, tháng trước em có đi siêu âm thì được biết mình bị đa nang buồng trứng. Lí do em đi khám vì em không có kinh nguyệt và được bác sĩ cho thuốc tránh thai 21 ngày để uống. Khi hết chu kỳ và qua 7 ngày em tiếp tục sử dụng thuốc tránh thai 28 ngày. Vậy cho em hỏi thuốc có tác dụng ngừa thai không ạ. Và tiếp tục uống thuốc như vậy có ảnh hưởng gì không ạ? Em cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Bị buồng trứng đa nang khả năng mang thai là bao nhiêu?
3 năm trước em có đi khám tại Bệnh viện ở Trung ương về việc lý do tại sao em không có kinh nguyệt thường xuyên (1 năm em chỉ có 1-2 lần kinh nguyệt), bác sĩ nói em không có vấn đề gì và không biết nguyên nhân tại sao như vậy. Nay em đi khám tại 1 bệnh viện khác, tại bệnh viện tuyến tỉnh này thì bác sĩ nói e bị buồng trứng đa nang, em đã làm rất nhiều xét nghiệm. Hiện tại, e, đã kết hôn và mong muốn có con nhưng em hoang mang không biết nên làm sao cả. Em muốn hỏi buồng trứng đa nang có khả năng mang thai cao không ạ?
Xem thêm
Slide item
Nang noãn ảnh hưởng như thế nào đến khả năng thụ thai?
Chào bác sĩ, em mới đi siêu âm kết quả là: Ngã sau, đường kích thước sau 24mm, nội mạc 4.6mm, buồng trứng phải có nang noãn Kt 13x12mm, buồng trứng trái bình thường, vậy em có khả năng thụ thai không ạ? Điều trị nang noãn như thế nào cho hết nang noãn ạ?
Xem thêm
Slide item
Phụ nữ có thai sử dụng thuốc điều hòa kinh nguyệt có ảnh hưởng gì không?
Chào bác sĩ! Do không biết mình có bầu nên em đã sử dụng thuốc điều hòa kinh nguyệt liên tục trong 1 tháng đầu tiên. Bác sĩ cho em hỏi việc đó có ảnh hưởng đến thai không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Chu kỳ kinh nguyệt không đều, cách tháng là dấu hiệu bệnh gì?
Cháu chào bác sĩ ạ. Chu kỳ kinh nguyệt của cháu không đều, có khi phải mấy tháng mới có kinh. Bác sĩ cho cháu hỏi như vậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không ạ? Cháu có bị bệnh gì không ạ? Cháu xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Buồng trứng đa nang sau điều trị còn gây ảnh hưởng đến cơ thể nữa không?
Chào bác sĩ. Em bị đa nang buồng trứng, đã điều trị kinh nguyệt đều. Bác sĩ cho hỏi bệnh còn ảnh hưởng gì đến cơ thể không ạ? Ví dụ như có còn tăng cân, rụng tóc hay nổi mụn nữa không ạ? Mong nhận được sự tư vấn từ bác sĩ. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Niêm mạc dày có ảnh hưởng tới quá trình thụ thai không?
Chào bác sĩ, em năm nay 25 tuổi và em vừa kết hôn được 3 tháng. Em vừa đi khám về sinh sản và kết quả em có niêm mạc dày 17mm. Đây là lần đầu tiên em khám ạ. Lúc đầu bác sĩ yêu cầu em xét nghiệm lại máu vì nghi vấn em có bầu, nhưng kết quả thì không phải. Vậy bác sĩ cho em hỏi niêm mạc dày như vậy thì có ảnh hưởng đến quá trình thụ thai không? Em đang rất lo lắng. Cám ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để điều hòa chu kỳ kinh nguyệt?
Xin chào bác sĩ! Từ năm 14 tuổi con bắt đầu có kinh nguyệt và cho đến bây giờ kinh nguyệt vẫn không đều, con vẫn ăn uống và nghỉ ngơi bình thường nhưng có khi đến 2 hoặc 3 tháng con mới có kinh 1 lần và thường chênh lệch ngày với tháng trước đó, điều đó làm con lo sợ.
Xem thêm
Slide item
Bị buồng trứng đa nang nhưng không đủ chi phí điều trị phải làm thế nào?
Xin chào bác sĩ! Em có đi khám bệnh và bác sĩ chẩn đoán bị buồng trứng đa nang. Đến thời điểm hiện tại em đã bị bệnh hơn 1 năm nhưng do còn đang đi học và đi làm nên sợ không đủ chi phí điều trị. Vậy em nên làm như thế nào? Mong bác sĩ tư vấn, em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe