Chủ đề Chỉ số HbSAg
Chủ đề Chỉ số HbSAg
Trang chủ Chủ đề Chỉ số HbSAg

Danh sách bài viết

Slide item
Chỉ số HbsAg dương tính nói lên điều gì?
Chào bác sĩ. Em mới khám sức khỏe tại Vinmec nhưng không được vào bác sĩ tư vấn về các chỉ số mà chỉ nhận được kết quả tại công ty nên có 1 chỉ số em thắc mắc và muốn hỏi ạ. Có chỉ số HbsAg em bị dương tính và có chỉ số đi kèm là 952.6, vậy chỉ số này có phải là chỉ số HBV-DNA không ạ?
Xem thêm
Slide item
Phương pháp phân ly virus viêm gan B (CIL) có tác dụng gì trong điều trị viêm gan B?
Bác sĩ cho em hỏi là phương pháp phân ly virus viêm gan B (CIL) khi phân tách virus giảm đến mức tối đa thì chỉ số HBsAg có thể về âm tính được không ạ? Em xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Người dương tính virus viêm gan B kém ăn, khó chịu bụng
Chào bác sĩ. 2 tháng trước em đi xét nghiệm dương tính với virus viêm gan B nhưng virus chưa hoạt động. Mấy ngày nay em cảm thấy đau và khó chịu trong bụng, kém ăn, tuyến nước bọt tăng. Hiện đang dịch bệnh em không đi tái khám được em lo lắm ạ. Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
HbsAg dương tính là dấu hiệu của viêm gan B?
Chào bác sĩ. Hôm qua, em đi xét nghiệm chỉ số HbsAg và cho kết quả 1820 (COI) dương tính. Vậy chỉ số của em là cao hay thấp ạ? Cũng như em nên làm gì để điều trị bệnh ạ?
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Kết quả âm tính sau tái khám khi bị men gan cao và HBsAg dương tính là vì sao?
Em có bầu và khi sinh em bé thì xét nghiệm đều dương tính HBsAg. Nay con em được 18 tháng tuổi đi xét nghiệm kiểm tra lại thì kết quả gan không vấn đề gì. Bác sĩ cho em hỏi, có khi nào bệnh của bé tự khỏi không ạ?
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Xét nghiệm chẩn đoán viêm gan B và viêm gan C
Xin chào bác sĩ! Mẹ tôi có làm xét nghiệm máu và có kết quả như sau: HBsAg: m tính 0,42 Total Anti HBc: Dương tính 0,01 Anti HCV: m tính 0,04 Vậy xin hỏi bác sĩ với kết quả xét nghiệm trên thì mẹ tôi có bị nhiễm viêm gan B và viêm gan C hay không? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Nữ giới có HBsAg âm tính 0.41 có ảnh hưởng gì?
Kết quả xét nghiệm máu về viêm gan B như sau: HBsAg âm tính 0.41, anti Hbs 29.9, total anti HBc dương tính 0.51. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi nữ giới có HBsAg âm tính 0.41 có ảnh hưởng gì? Tôi có bị viêm gan B không? Tôi cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Hiểu thế nào về xét nghiệm viêm gan B âm tính?
Ở nước ta tỉ lệ người bị nhiễm virus viêm gan B (HBV) chiếm tỷ lệ rất cao, khoảng 10-15 triệu người. Hiện nay, chưa có thuốc điều trị khỏi hoàn toàn viêm gan virus B. Mục tiêu cao nhất của việc điều trị là đưa các xét nghiệm liên quan đến virus về tình trạng âm tính, duy trì cuộc sống bình thường cho người bệnh.
Xem thêm
Slide item
Viêm gan B ở trẻ em: Những điều cần biết
Viêm gan B ở trẻ nhỏ là một nỗi ám ảnh lớn với các bậc cha mẹ. Bởi viêm gan B là một trong những căn bệnh cực kỳ nguy hiểm, do virus viêm gan B gây ra. Viêm gan B ở trẻ em trên lâm sàng có nhiều đặc điểm khác với người lớn và việc điều trị viêm gan B mãn tính ở trẻ em cũng phức tạp hơn khá nhiều. Chính vì vậy, các cha mẹ nên trang bị cho mình những kiến thức cần thiết để có thể bảo vệ sức khỏe cho bé yêu một các an toàn và hiệu quả nhất.
Xem thêm
Slide item
Nên chăm sóc bản thân như thế nào khi chỉ số HBsAg miễn dịch tự động là 5968,93?
Chào bác sĩ, nên chăm sóc bản thân như thế nào khi chỉ số HBsAg miễn dịch tự động là 5968,93? Tôi bị viêm gan B từ năm 2009, ngoài ra tôi rất ít uống rượu bia, không áp lực công việc. Tôi cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Các điều kiện thuận lợi có thể gây ung thư gan
Gan đóng vai trò trong tiêu hóa thức ăn và dự trữ năng lượng. Khi những tế bào gan ung thư hóa, gan không thể thực hiện chức năng thích hợp, dẫn tới các tác động có hại và nghiêm trọng đến cơ thể.
Xem thêm
Slide item
Vắc-xin phòng viêm gan B Euvax: Công dụng, liều dùng, tác dụng phụ
Viêm gan B là căn bệnh có tỷ lệ lây nhiễm cao và có thể gây ra nhiều biến chứng nguy hiểm, tuy nhiên căn bệnh này có thể được phòng ngừa bằng cách tiêm vắc-xin ngừa viêm gan B.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe