Chủ đề Dây rốn quấn cổ
Chủ đề Dây rốn quấn cổ
Trang chủ Chủ đề Dây rốn quấn cổ

Danh sách bài viết

Slide item
Có cách nào giúp thai nhi xoay ngôi thuận không?
Chào bác sĩ! Mình mang thai 35 tuần nhưng ngôi thai chưa thuận và bị dây rốn quấn cổ 2 vòng. Đi siêu âm, bác sĩ bảo nước ối của mình vẫn đủ. Bác sĩ cho mình hỏi có cách nào giúp bé xoay ngôi cho thuận không? Cảm ơn bác sĩ
Xem thêm
Slide item
Thai nhi giảm trở kháng động mạch não giữa, phải làm sao?
Chào bác sĩ. Cho em hỏi giảm trở kháng động mạch não giữa nghĩa là gì? Nguyên nhân và hậu quả của tình trạng trên? Cần phải đo tim thai đến khi nào? Có để lại hậu quả gì về sau cho bé hay không? Dây rốn quấn cổ 1 vòng có phải là 1 trong những nguyên nhân gây ra hiện tượng này? Mẹ có cần phải giảm hoạt động như đi cầu thang, chạy xe máy hay không? Mong bác sĩ tư vấn. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Mang thai hơn 27 tuần bị dây rốn quấn cổ 2 vòng có nguy hiểm không?
Em mang thai 27 tuần 2 ngày nặng 1100gram có nhẹ cân không? Em có tình trạng dây rốn quấn cổ 2 vòng. Bác sĩ cho em hỏi mang thai hơn 27 tuần bị dây rốn quấn cổ 2 vòng có nguy hiểm không? Em có phải sinh mổ hay sinh thường? Mong bác sĩ giải đáp, em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thai nhi 33 tuần bị dây rốn quấn cổ 1 vòng có sao không?
Bác sĩ cho em hỏi thai nhi 33 tuần bị dây rốn quấn cổ 1 vòng có sao không
Xem thêm
Slide item
Thai nhi dây rốn xoắn ốc vào chân có nguy hiểm không?
Bé nhà em 26 tuần. Bé bị dây rốn xoắn ốc vào 1 chân 4 vòng. Vậy bác sĩ cho em hỏi thai nhi dây rốn xoắn ốc vào chân có nguy hiểm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thai nhi 30 tuần dây rốn quấn cổ có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi, thai nhi 30 tuần bị dây rốn quấn 1 vòng có sao không? Hiện đầu bé đã quay xuống rồi ạ, có ảnh hưởng gì không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Biến chứng nguy hiểm của xoắn dây rốn thai nhi
Dây rốn thai nhi là một trong những bộ phận quan trọng giúp thai nhi tiếp nhận oxy và nguồn dinh dưỡng từ mẹ. Một trong những vấn đề về dây rốn khá nguy hiểm đó là xoắn dây rốn. Đây là một trong những biến chứng thai kỳ khá nguy hiểm, xoắn dây rốn xảy ra khi số lượng vòng xoắn vượt khỏi giới hạn chịu lực của dây rốn.
Xem thêm
Slide item
Trắc nghiệm: Nguyên nhân gây ra hiện tượng dây rốn cổ thai nhi là gì?
Dây rốn quấn cổ thai nhi là tình trạng xảy ra khá phổ biến ở các mẹ bầu bị dư hoặc đa ối, khi bước vào những tháng cuối thai kỳ. Có nhiều nguyên nhân có thể gây ra hiện tượng dây rốn quấn cổ thai nhi. Do đó, các mẹ bầu cần nắm vững kiến thức về tình trạng dây rốn quấn cổ thai nhi thông qua bài trắc nghiệm sau, để có thể xử trí nhanh nhất khi cần thiết.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe