Chủ đề Điều trị bướu cổ
Chủ đề Điều trị bướu cổ
Trang chủ Chủ đề Điều trị bướu cổ

Danh sách bài viết

Slide item
Điều trị bướu cổ cho người bị bệnh cường giáp như nào?
Em năm nay 27 tuổi. Em phát hiện ra bệnh cường giáp cách đây 4 tháng. Em có điều trị bằng thuốc uống Thyrozol 5 mg. Hôm nay, tự nhiên em thấy cổ mình phình ra như bướu cổ vậy. Bác sĩ cho em hỏi, bây giờ phương pháp điều trị bướu cổ cho người bị bệnh cường giáp như nào? Vì em sợ bướu phình ra giống như người bị bướu cổ lắm ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ.
Xem thêm
Slide item
Mang thai ở phụ nữ mắc Basedow cần lưu ý gì?
Chào bác sĩ, em đang bị bướu basedow mà lỡ có em bé được khoảng hơn 1 tháng rồi, bác sĩ cho em hỏi mang thai ở phụ nữ mắc Basedow cần lưu ý gì? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn. Chúc bác sĩ sức khỏe.
Xem thêm
Slide item
Có cách nào giảm căng thẳng, dễ ngủ hơn không?
Dạ chào bác sĩ, con năm nay 13 tuổi. Khoảng 1 tuần nay con hay bị mất ngủ, mẹ đã cho con uống tâm sen, uống xong buồn ngủ nhưng ngủ không sâu giấc và khoảng 1-2 tiếng sau là con thức dậy và con rất sợ, không ngủ lại được.
Xem thêm
Slide item
Bướu cổ lành tính kéo dài có cần điều trị không?
Em bị bướu cổ từ nhỏ được xác định là lành tính, được khoảng 15 - 20 năm rồi. Em sinh hoạt bình thường, ăn có hơi nghẹn một chút. Vậy bác sĩ cho em hỏi bướu cổ lành tính kéo dài có cần điều trị không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Hải tảo có tác dụng như thế nào trong điều trị bệnh tuyến giáp?
Trong dân gian, hải tảo được biết đến là dược liệu có khả năng điều trị chứng u bướu, bướu cổ, lao hạch, phù thũng,... Ngày nay, khoa học đã khám phá thêm được các đặc tính y học tuyệt vời của dược liệu này đối với bệnh lý tuyến giáp.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe