Chủ đề Đỏ mắt
Chủ đề Đỏ mắt
Trang chủ Chủ đề Đỏ mắt

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 7 tuổi bị ngứa đỏ mắt kèm ra ghèn xanh có phải viêm kết mạc dị ứng không?
Bé nhà em năm nay được 7 tuổi, cháu đang bị mắt đỏ và ra nhiều ghèn màu xanh mỗi khi ngủ dậy. Em đã cho cháu đi khám đều kết luận bị viêm kết mạc dị ứng. Em đã kiêng cho cháu tất cả đồ ăn từ rất lâu mà không hề giảm, cháu ngứa mắt dụi liên tục. Bác sĩ cho em hỏi trẻ 7 tuổi bị ngứa đỏ mắt kèm ra ghèn xanh có phải viêm kết mạc dị ứng không? Phương pháp điều trị thế nào cho cháu nhanh khỏi thưa bác sĩ? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Viêm kết mạc dị ứng khi mang thai có cần dùng thuốc không?
Em bị ngứa và đỏ mắt. Em đi khám và bác sĩ kết luận bị viêm kết mạc dị ứng nhưng khi về nhà em phát hiện mình có thai. Vậy bác sĩ cho em hỏi viêm kết mạc dị ứng khi mang thai có cần dùng thuốc không? Em không dùng thuốc thì bệnh có khỏi được không? Em sợ uống và tra mắt kháng sinh sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Mắt có vấn đề liệu phải bị đục thủy tinh thể không?
Chào bác sĩ ạ! Hiện tại mắt phải của em hơi có vấn đề và em nghĩ nó bị đục thuỷ tinh thể. Vậy mắt có vấn đề liệu phải bị đục thủy tinh thể không? Có cách nào để chăm sóc mắt, làm giảm bớt tình trạng đến lúc mổ không? Và mổ xong mắt thì có được 100% như mắt bình thường không ạ? Thẩm mỹ của mắt sau khi mổ xong có được như cũ và về lâu về dài có ảnh hưởng gì không ạ? Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Nguyên nhân và cách điều trị nghẽn tuyến dầu?
Em đi khám mắt và kết quả là bị nghẽn tuyến dầu. Bác sĩ cho em hỏi nguyên nhân và cách điều trị nghẽn tuyến dầu? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Mắt đỏ lại sau điều trị viêm màng bồ đào có sao không?
Cháu mới bị viêm màng bồ đào. Cháu đã điều trị, bác sĩ ghi tái khám mỗi lần sau 3 tháng. Nhưng chưa đến 3 tháng thì cháu thấy mắt lại đỏ lên, tầm 1 giờ là hết. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi mắt đỏ lại sau điều trị viêm màng bồ đào có sao không? Cháu có hỏi bệnh viện thì họ bảo không cần dùng thuốc
Xem thêm
Slide item
Mờ mắt đột ngột là dấu hiệu của bệnh gì?
Con thường xuyên ngồi laptop và điện thoại xong 2 tuần trước mắt con như hơi nóng cỡ vài ngày sau mắt con mờ đi, bị đỏ lâu lâu thì căng lên. Con đi khám thì bác sĩ bảo là bị viêm kết mạc mà sau khi con uống thuốc xong mắt vẫn đỏ, sau một tuần mắt con nhìn rõ lại, con có đi khám chỗ khác bác sĩ cũng bảo vậy mà giờ con nhìn lên trời lúc nắng con không bị chói mắt, nhìn vô đèn con cũng không bị chói. Bác sĩ cho con hỏi, mờ mắt đột ngột là dấu hiệu của bệnh gì?
Xem thêm
Slide item
Người bị viêm kết mạc nên dùng thuốc gì?
Tôi bị viêm kết mạc đã khám tại bệnh viện mắt trung ương. Bác sĩ đã kê thuốc nhỏ khám từ ngày 1/6/2021 đến nay lại bị lại, có cảm giác ngứa đỏ và giảm thị lực nhẹ. Bác sĩ cho tôi hỏi người bị viêm kết mạc nên dùng thuốc gì? Thuốc gilan ultra - comfort có hiệu quả không? Mong bác sĩ tư vấn giúp. Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Cystaran: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Thuốc Cystaran Drops còn có tên chung là CYSTEAMINE HCL. Thuốc có tác dụng rất tốt trong việc điều trị các bệnh về mắt. Thuốc được bào chế ở dạng lỏng thuộc dạng nhỏ mắt với nồng độ là 0,44%. Hiện nay, thuốc được bày bán rộng rãi trên thị trường. Bạn có thể tham khảo công dụng và cách sử dụng thuốc trong bài viết dưới đây
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Albalon
Thuốc Albalon thường được chỉ định sử dụng nhằm làm giảm tạm thời các triệu chứng đỏ mắt và khó chịu nhẹ trong mắt. Trong quá trình sử dụng thuốc Albalon, người bệnh cần tuân theo liều lượng và tần suất dùng thuốc để đảm bảo an toàn và hạn chế tối đa nguy cơ gặp phải các tác dụng phụ.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Alcaftadine
Thuốc Alcaftadine được chỉ định sử dụng chủ yếu để điều trị cho các tình trạng bị viêm kết giác mạc do dị ứng. Thuốc được bào chế dưới dạng dung dịch nhỏ mắt 0,25% và cần được sử dụng theo đúng liều khuyến cáo của bác sĩ để phát huy công hiệu tốt nhất.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Fexo 60
Fexo 60 là một loại thuốc kháng dị ứng, giúp làm giảm các triệu chứng do bệnh dị ứng gây ra. Thuốc có thể hạn chế được nguy cơ tác dụng phụ do các thuốc thế hệ trước gây ra.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Tetrahydrozoline
Tetrahydrozoline là thuốc gì? Thuốc Tetrahydrozoline là dung dịch nhỏ mắt làm giảm sung huyết để làm giảm các triệu chứng phù kết mạc và sung huyết thứ phát đối với các trường hợp dị ứng và kích thích nhẹ đối với mắt. Nhưng nếu dùng quá nhiều mắt sẽ bị sưng đỏ lên. Vậy để tìm hiểu thuốc Tetrahydrozoline là thuốc gì? Bài viết dưới đây sẽ giúp cho bạn hiểu rõ hơn về công dụng thuốc Tetrahydrozoline.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe