Chủ đề Hở van tim 3 lá
Chủ đề Hở van tim 3 lá
Trang chủ Chủ đề Hở van tim 3 lá

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ sơ sinh 10 ngày tuổi tim bị hở van ba lá nhẹ có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ! Con em mới 10 ngày tuổi nhưng em thấy con thở hơi khác thường. Em lo lắng và đưa con ra viện nhi khám bác sĩ. Bác sĩ nghe tim phổi nói con không vấn đề gì.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 7 tháng tuổi bị hở van 3 lá 1/4 có nghiêm trọng không?
Bé nhà em hiện tại được 7 tháng tuổi. Cách đây 4 ngày em có cho bé đi khám tại bệnh viện và được kết luận như sau: Chức năng tâm thu thất trái bảo tồn EF: 67% Van 3 lá hở 1/4 không tăng áp phổi Vay bác sĩ cho em hỏi trẻ 7 tháng tuổi bị hở van 3 lá 1⁄4 có nghiêm trọng không?
Xem thêm
Slide item
Những vấn đề thường gặp trong tim mạch
Tim mạch là bệnh lý xuất hiện âm thầm và để lại nhiều hậu quả nghiêm trọng đối với tính mạng. Trong những năm trở lại đây, ở các nước phát triển trong đó có Việt Nam tỷ lệ tử vong do các bệnh tim mạch ngày một tăng. Trung bình cứ 4 người lớn ở Việt Nam, có ít nhất 1 – 2 người đã mang nguy cơ mắc bệnh tim mạch.
Xem thêm
Slide item
Hở van tim 3 lá 1/4 có nguy hiểm không ?
Hở van tim 3 lá là bệnh lý tim mạch với 4 mức độ từ nhẹ đến nặng trong đó hở van tim 3 lá 1/4 hay còn gọi là hở van 3 lá sinh lý có nguy hiểm không?
Xem thêm
Slide item
Hở van 2 lá 2.5/4, hở van 3 lá 1.5/4 có cần phẫu thuật tim không?
Chào bác sĩ! Tôi năm nay 35 tuổi. Đi siêu âm được chẩn đoán bị hở van tim 2 lá 2.5/4, hở van 3 lá 1.5/4, van động mạch phổi hở nhẹ, gan nhiễm mỡ độ 1, cao huyết áp.
Xem thêm
Slide item
Người hay mệt mỏi, khó thở, thở gấp do rối loạn thần kinh thực vật hay hở van tim gây nên?
Chào bác sĩ. Em năm nay 23 tuổi bị rối loạn thần kinh thực vật nhưng lúc em đi siêu âm tim thấy có để hở van 2 lá 1/4, hở van 3 lá 1/4. Em thường cảm thấy hay mệt, khó thở, thở gấp dồn dập và tim đập nhanh khi vận động bình thường như đi bộ ngắn hoặc tập thể dục nhẹ vài phút.
Xem thêm
Slide item
Nguyên nhân gây ra tình trạng phù chi dưới, tiểu đêm ít và khai, cơ thể mệt mỏi và cách điều trị
Tôi bị phù 2 chi dưới, mắt cá, bàn chân. Về chiều phù nặng hơn, đêm đi tiểu ít hơn, nước đái khai hơn, người mệt mỏi, ngày 4/6/2020 tôi đã đi kiểm tra tại bệnh viện thì có kết quả như sau:
Xem thêm
Slide item
Theo dõi điều trị trẻ bị hở van tim 3 lá 2,5/4 như thế nào?
Chào bác sĩ! Bé nhà em được 7 tháng tuổi và bị hở van tim 3 lá 2,5/4, bệnh chỉ theo dõi chứ không uống thuốc điều trị. Vậy bác sĩ cho em hỏi bệnh có nguy hiểm không và theo dõi điều trị trẻ bị hở van tim 3 lá 2,5/4 như thế nào? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Hở van tim 3 lá 1,5 thường cảm thấy chóng mặt là do đâu?
Chào bác sĩ! Em bị hở van tim 3 lá 1,5, vài ngày gần đây bị chóng mặt và có lúc có cảm giác muốn ngã. Vậy bác sĩ cho em hỏi trường hợp, hở van tim 3 lá 1,5 thường cảm thấy chóng mặt là do đâu? Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Mạch thở không điều có nội tâm thu hở 1,5/4 van 2 lá, hở 1/4 van 3 lá có nặng không?
Bác sĩ cho cháu hỏi mạch thở không điều có nội tâm thu hở 1,5/4 van 2 lá, hở 1/4 van 3 lá có nặng không bác sĩ? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Điều trị tim đập chậm kèm hở van 3 lá như thế nào?
Em bị tim đập chậm 40 nhịp/1 phút và hở van 3 lá cấp độ 2/4. Bác sĩ cho em hỏi điều trị tim đập chậm kèm hở van 3 lá như thế nào? Ngoài mổ ra thì còn phương pháp nào khác không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Điều trị hở van tim hai lá như thế nào?
Bố cháu đi khám bị hở van tim 2 lá. Bác sĩ cho cháu hỏi, điều trị hở van tim hai lá như thế nào?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe