Chủ đề Hội chứng ngưng thở khi ngủ
Chủ đề Hội chứng ngưng thở khi ngủ
Trang chủ Chủ đề Hội chứng ngưng thở khi ngủ

Danh sách bài viết

Slide item
Hội chứng ngưng thở khi ngủ và tình trạng mất cân bằng hormone
Hội chứng ngưng thở khi ngủ là một bệnh lý thường gặp hiện nay, có khả năng gây nguy hiểm và cả những biến chứng tử vong.
Xem thêm
Slide item
Các loại máy trợ thở cho người mắc hội chứng ngưng thở khi ngủ
Máy trợ thở là một thiết bị y tế được sử dụng để giúp cung cấp khí oxy hoặc không khí có áp suất cao để giúp duy trì đường thở mở trong khi ngủ hoặc đang ở trạng thái nghỉ ngơi. Máy trợ thở thường được sử dụng để điều trị các rối loạn hô hấp như hội chứng ngưng thở khi ngủ hoặc suy hô hấp. Các loại máy trợ thở thường được sử dụng trong điều trị hội chứng ngưng thở khi ngủ bao gồm máy Continuous Positive Airway Pressure (CPAP), Bi-level Positive Airway Pressure (BiPAP) và Adaptive Servo-Ventilation (ASV).
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để cải thiện giấc ngủ cho trẻ?
Bé nhà em hiện tại đã được 19 tháng tuổi. Bé đã biết đi và biết nói, ăn ngoan. Tuy nhiên, mỗi khi đêm ngủ bé đều rất quấy và đang ngủ lại giật mình tỉnh giấc và gào khóc, mẹ không thể dỗ bé nín được. Bé cứ ngủ tầm 1 tiếng lại khóc như vậy hoặc cứ lăn lộn bứt rứt ngủ không ngon Vậy bác sĩ cho em hỏi giờ em làm thế nào để cải thiện giấc ngủ cho trẻ ạ?
Xem thêm
Slide item
Thở nông, mệt mỏi kèm mất ngủ là dấu hiệu bệnh gì?
Em gần đây hay xuất hiện tình trạng thở nông, không điều hòa, hay mệt mỏi, mất ngủ. Da mọc nhiều nốt ruồi cả màu đen và đỏ. Bác sĩ cho em hỏi thở nông, mệt mỏi kèm mất ngủ là dấu hiệu bệnh gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Điều trị hội chứng ngưng thở khi ngủ ở nam giới như thế nào?
Em có biểu hiện ngưng thở khi ngủ. Vậy bác sĩ cho em hỏi điều trị hội chứng ngưng thở khi ngủ ở nam giới như thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để khắc phục tình trạng ngủ ngáy to?
Em bị tật ngủ ngáy to, nhà em ai cũng bị. Gần đây, em ngủ trưa thì hay bị lúc thiu thiu ngủ, em không thở bằng mũi mà thở bằng miệng thì phải, cứ thiu thiu là hơi thở thổi trong miệng ra làm cái môi em nó thổi lên gây tiếng động rất to trên môi làm em thức giấc, mà cảm giác như bị ngưng thở nữa. Một buổi trưa em nằm tầm 30 phút mà bị 3 - 4 lần làm em không thể nào ngủ trưa được. Vậy bác sĩ cho em hỏi làm thế nào để khắc phục tình trạng ngủ ngáy to? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Ngủ ngáy nhiều nguyên nhân là do đâu?
Em bị ngủ ngáy nhiều, hầu như ngủ là ngáy. Vậy bác sĩ cho em hỏi ngủ ngáy nhiều nguyên nhân là do đâu? Biện pháp điều trị thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Những lưu ý khi sử dụng thuốc fluconazole điều trị nấm
Thuốc chống nấm fluconazol có thể tương tác với nhiều loại thuốc, do đó, báo với bác sĩ nếu bạn cần sử dụng thêm các thuốc cho một vấn đề khác.
Xem thêm
Slide item
Công dụng của thuốc Ativan
Thuốc Ativan là thuốc thuốc nhóm benzodiazepine, có công dụng an thần và giảm lo âu ở một số người. Thuốc có thể gây ra vấn đề với một số đối tượng và tác dụng thuốc kéo dài có thể gây tình trạng phụ thuộc thuốc. Để có thể dùng thuốc an toàn, hiệu quả bạn hay tham khảo những thông tin về thuốc qua bài viết dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Cảnh giác nếu bạn thở nông, hay hụt hơi, mệt mỏi
Phần đông trong chúng ta thường dễ bỏ qua các dấu hiệu khó khăn khi thở cũng như việc tự trấn an bản thân bằng các lý do không mấy thuyết phục như tuổi già, căng thẳng hay hồi hộp. Tuy nhiên, cần lưu ý rằng nhịp thở nông, thở dốc, thở hụt hơi, khó hít thở sâu hay mệt mỏi có thể là hồi chuông báo động cho tình trạng bệnh lý nghiêm trọng.
Xem thêm
Slide item
Tăng huyết áp về đêm
Về sinh lý học, huyết áp trong ngày sẽ dao động theo một mô hình: huyết áp thường thấp hơn vào ban đêm khi đang ngủ, bắt đầu tăng vài giờ trước khi thức dậy, huyết áp sẽ tiếp tục tăng trong ngày, thường đạt đỉnh vào giữa buổi chiều, sau đó vào cuối buổi chiều và buổi tối, huyết áp bắt đầu giảm trở lại.
Xem thêm
Slide item
Ngủ ngáy có thể cảnh báo một số nguy cơ sức khỏe sau
Khi gặp bất kỳ vấn đề về sức khỏe liên quan đến triệu chứng ngủ ngáy, người bệnh có thể đến các cơ sở y tế để phát hiện nguyên nhân ngủ ngáy và nguy cơ ảnh hưởng đến sức khỏe điều trị kịp thời.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe