Chủ đề Phát ban
Chủ đề Phát ban
Trang chủ Chủ đề Phát ban

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị nổi ban đỏ, không sốt có phải do sởi?
Chào bác sĩ. Bé nhà mình bị nổi ban đỏ nhưng không sốt, nổi đỏ từ vùng đầu đến vùng bụng, từ đùi trở xuống thì không bị, tròng mắt không đỏ. Bé ăn ít hơn bình thường. Bác sĩ cho hỏi tình trạng của bé như vậy là bị sởi hay bị phát ban ạ? Mong bác sĩ tư vấn, cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị nhiễm trùng đường tiêu hóa uống thuốc không đỡ phải làm sao?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho em hỏi. Bé nhà em được gần 7 tháng tuổi cân nặng là 7,8kg. Bé bị đi phân ra máu rất nhiều. Em có đưa bé đi viện để khám thì bác sĩ bảo bé bị nhiễm trùng đường tiêu hóa nhưng đến nay bé uống thuốc gần 20 ngày nhưng không giảm được.
Xem thêm
Slide item
Nên xử lý thế nào khi trẻ bị mẩn ngứa khắp người?
Thưa bác sĩ, bé nhà em bị dị ứng nhiễm trùng. Giờ cháu ngứa khắp người. Em nên làm gì cho cháu hết ngứa ạ? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Bé nổi ban sau sốt có phải dùng thuốc không?
Thưa bác sĩ, bé nhà mình được 6 tháng tuổi. Bé bị sốt 3 ngày, sau khi hết sốt bé có hiện tượng nổi mẩn đỏ ở mặt rồi lan xuống bụng. Bé không bị ho, sổ mũi, đi ngoài. Bé vẫn ăn uống, chơi ngoan.
Xem thêm
Slide item
Trẻ phát ban khắp người sau khi sốt có phải dấu hiệu của bệnh sởi?
Con em được 10 tháng tuổi, bé có sốt cao 3 ngày từ 15-17/2. Đến ngày 18 cắt sốt và bắt đầu phát ban. Đến hôm nay 19/2 bé phát ban toàn thân. Bác sĩ cho em hỏi trẻ phát ban khắp người sau khi sốt có phải dấu hiệu của bệnh sởi?
Xem thêm
Slide item
Trẻ nổi ban sau khi sốt có cần thiết kiêng ra gió không?
Em chào bác sĩ! Bé nhà em bị sốt đã 2 ngày. Đến hôm nay hết sốt nhưng lại nổi ban đỏ li ti quanh trán và mang tai giống như rôm sảy, sau 1 đêm không lan rộng thêm. Bác sĩ cho em hỏi vậy bé bị sao ạ, có kiêng ra gió không ạ?
Xem thêm
Slide item
Có thuốc điều trị cho trẻ bị ban đỏ nhiễm trùng không?
Chào bác sĩ! Cho em hỏi có thuốc điều trị cho trẻ bị ban đỏ nhiễm trùng không ạ? Cảm ơn bác sĩ! Xin cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để phòng ngừa sốt phát ban?
Cách đây 3 tuần, bé nhà em bị sốt phát ban (sốt cao 3 ngày và phát ban 2 ngày) nay lại bị sốt phát ban lại. Ngày đầu tiên, bé sốt cao 39 độ, ngày thứ 2 nhiệt độ bé bình thường, ngày thứ 3 bé sốt, ngày thứ 4 nhiệt độ bé bình thường...). Mỗi lần bé sốt cao quá 39-40 độ, em lại sợ sẽ ảnh hưởng đến não của bé. Bác sĩ cho em hỏi, làm thế nào để phòng ngừa sốt phát ban?
Xem thêm
Slide item
Chấm màu trắng viền đỏ trong miệng có phải là dấu hiệu của bệnh chân tay miệng không?
Sáng nay, em thấy trong miệng con có một chấm màu trắng viền màu đỏ. Bác sĩ cho em hỏi, chấm màu trắng viền đỏ trong miệng có phải là dấu hiệu của bệnh chân tay miệng không
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị phát ban sau sốt là dấu hiệu của bệnh gì?
Con cháu được 11 tháng, bé bị sốt từ chiều thứ 3 (7/9/21) đến trưa thứ 6 (10/9/21) thì đỡ sốt. Trong lúc sốt, nhiệt độ của bé tăng cao, chiều tối khoảng 38-39 độ, đến đêm có hôm 40 độ. Bé đã dùng viên đặt hậu môn hạ sốt 4 lần, sau mỗi lần bé đều hạ nhiệt và toát mồ hôi, cháu có lau người cho bé. Đến chiều 10/9/21, bé chỉ còn sốt gần 38 độ, tối còn 37 độ. Tuy nhiên, bé bị phát ban, nổi nốt đỏ hết cả người, từ mặt (má, cằm) đến cổ, bụng, lưng, tay chân bẹn đều có nốt đỏ. Nốt đỏ của bé là nốt nhỏ trên bề mặt da, không phải nốt dưới da, nếu dùng tay căng các nốt này ra thì các nốt sẽ biến mất. Bác sĩ cho cháu hỏi, trẻ bị phát ban sau sốt là dấu hiệu của bệnh gì? Có phải xét nghiệm máu hay điều trị bằng thuốc kháng sinh không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Nổi mẩn khắp người sau sốt là dấu hiệu của bệnh gì?
Bé nhà tôi 8 tháng tuổi, bị sốt 39 độ trong 4 ngày liên tục. Đến ngày thứ 5, bé giảm sốt dần, ngày thứ 6-7 hết sốt, hôm nay ngày thứ 8, bé bị nổi hột khắp người với mặt. Bác sĩ cho tôi hỏi, nổi mẩn khắp người sau sốt là dấu hiệu của bệnh gì? Cám ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Bà bầu bị ngứa bụng và chân có phải là hiện tượng phát ban không? Đã uống thuốc nhưng không đỡ phải làm sao?
Chào bác sĩ! Em đang mang thai tuần 37 nhưng 1 tuần nay em bị ngứa khắp bụng và chân. Ngứa đỏ thành từng mảng to, nhất là vùng đùi và 2 chân có hiện tượng phù lên. Cho em hỏi, bà bầu bị ngứa bụng và chân có phải là hiện tượng phát ban không? Đã uống thuốc nhưng không đỡ phải làm sao ạ? Em đã đi khám và được kết luận là dị ứng, bác sĩ có cho thuốc về uống và bôi nhưng 1 tuần nay vẫn không cải thiện, thậm chí là tệ hơn, ngứa nhiều và đỏ ửng, lan rộng hơn. Mong bác sĩ giúp em với ạ. Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe